Loader

องค์พ่อคเณต เพิ่งอัญเชิญมา

Started by angel010, May 12, 2011, 10:25:21

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมเพิ่งอัญเชิญมาแล้วมีข้อสงสัยนิดนึงครับว่า เครื่องหมาย ไม่เท่ากับ บนมือองค์พ่อมันหมายความว่าไงครับ งงมาก

Quote from: angel010 on May 12, 2011, 10:25:21
ผมเพิ่งอัญเชิญมาแล้วมีข้อสงสัยนิดนึงครับว่า เครื่องหมาย ไม่เท่ากับ บนมือองค์พ่อมันหมายความว่าไงครับ งงมาก

ไม่ทราบว่าบูชาจากที่ใหน ราคาเท่าไรครับ

Quote from: angel010 on May 12, 2011, 10:25:21

ผมเดาเอานะครับ

คนเขียนน่าจะตั้งใจเขียนเป็นลายมือ มากกว่าสัญลักษณ์
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

น่าจะเป็นงานวัดราชนะครับ  ราคาไม่สูงมากนัก  อยู่ที่หลักร้อยครับ
ผมก็ได้มา 1 องค์ครับ  แต่ไม่ได้แต่งผ้านะครับ 
ลักษณะสวยงดงามครับ  เป็นงานที่ก๊อปอินเดียมาอีกทีครับ 
งานจะไม่ค่อยละเอียดนักนะครับ  ถ้าเพื่อนๆท่านใดจะเช่าบูชามา
แนะนำให้ตรวจเช็ครายละเอียดมากๆหน่อยครับ^^

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ใช่ครับเป้นลายมือของท่าน
แต่อาจว่า บล๊อกพิมจะเคลื่อนเลยเพียน
อ่ะครับ
vitshiva@hotmail.com

ชาว HM สงขลา

โอม ศิวายะ ปรเมศ สวดา ยะศิวะกาลตะวะยะนะมะ โอม บวะ วายะ บุนะศัง บะวา ยะศิวะกาลตะวะ ยะนะมะ โอม
โอม ศาลติ ศาลติ ศาลติ ศาลติฮี

มงคลด้วยศรัทธา แต่น่าจะเป็นลายมือน่ะค่ะ ^^
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

ไม่ได้แปลว่าอะไรหรอกครับ ช่างปั๊น ไม่รู้หลักของสรีระของพระองค์เลยทำมาเป็นรายมือ เป็นงานก๊อปปี้ ครับ ไม่รู้ว่าที่มือต้องมี จักรา หรือโอม แต่ไม่ต้องซีเรียส ครับ ช่างปั้น เจตนาให้เป็นพระคเนศ ยังไงก็เป็นพระองค์ท่าน เพียงแต่ไม่ถูกตา่มลักษณะ ที่ถูกต้องเท่านั้นเอง