Loader

อยากบูชาเทวดาประจำวันเกิด

Started by �เฟิร์ส—♀คิต}, May 18, 2011, 18:09:05

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากบูชาเทวดาประจำวันพฤหัสบดีครับไม่ทราบว่าจะหาเช่าเทวรูปได้ที่ไหนบ้างครับ เห็นมีที่วัดวิษณุให้บูชาไม่ทราบว่ามีให้เช่าหรือเปล่าครับ
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

ไม่มีคนมาตอบเลย
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

เทวรูป เทวดานพเคราะห์ นั้น ไม่มีแยกขายเป็น องค์ๆ น่ะครับ ยิ่งเป็นงานทองเหลือง หรือ สำริดด้วยแล้ว  หาได้แถว พาหุรัด นั้น คือ ต้องซื้อ ยกชุด 9 องค์ น่ะครับ ส่วนวัดราชนัดนา นั้น เท่าที่เคยเดินดู ผมยังไม่เคย เห็นน่ะครับ
ผมแนะนำว่า ใช้รูป แทนก่อนดีกว่า ไหม ครับ

มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

เอารูปพระพฤหัส มาช่วยเสริมครับ

ที่มา: รูปมาจากเวบบอร์ดนี้แหละครับ แต่จำเจ้าของไฟล์ไม่ได้ครับ ขอโทษด้วยครับ

ทำไมองค์สุริยเทพถึงดูคล้ายกับพระวิษณุละคะ แล้วพระวิษณุเกี่ยวข้องยังไงกับสุริยเทพคะ

Quote from: tonhaatit on May 20, 2011, 19:17:21

ทำไมองค์สุริยเทพถึงดูคล้ายกับพระวิษณุละคะ แล้วพระวิษณุเกี่ยวข้องยังไงกับสุริยเทพคะ

ในสมัยพระเวท เขาเชื่อกันว่า พระวิษณุ กับ พระสุริยะเทพ เป็นองค์เดียวกัน และพระวิษณุก็เคยอวตารมาเกิดใน ตระกูลสุริยะวงศ์ ด้วย เป็นพระรามไงคับ จึงมีความเกี่ยวข้องกันประมาณนี้คับผม รอผู้รู้มาเพิ่มเติมนะคับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

Quote from: jojo on May 20, 2011, 10:17:25
เทวรูป เทวดานพเคราะห์ นั้น ไม่มีแยกขายเป็น องค์ๆ น่ะครับ ยิ่งเป็นงานทองเหลือง หรือ สำริดด้วยแล้ว  หาได้แถว พาหุรัด นั้น คือ ต้องซื้อ ยกชุด 9 องค์ น่ะครับ ส่วนวัดราชนัดนา นั้น เท่าที่เคยเดินดู ผมยังไม่เคย เห็นน่ะครับ
ผมแนะนำว่า ใช้รูป แทนก่อนดีกว่า ไหม ครับ

องค์ไหนวันพฤหัสอะครับ