Loader

รูปหิ้งที่บ้านครับ เอามาให้ชมครับ

Started by สฺวสฺติ, January 29, 2009, 00:00:55

Previous topic - Next topic

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

เอ .. คุ้นตาแหะ อิอิ
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

แน่ใจนะครับท่านที่เรียกว่าหิ้งพระเนี่ย

อภิมหาอมตะอลังการมากๆค่ะ
สวยงามจริงๆๆ ขอบคุณมากๆค่ะ

55555เห็นหิ้งอะรู้เลยว่าผู้ใด๋ 55555 

[HIGHLIGHT=#fdeada]โห..!![/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#fdeada]อลังการมากมายอ่าคับ[/HIGHLIGHT]

หิ้งพระของชมรมคนรักพ่อแก่เค้าน่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆ อลังการน่าดู

แหะๆๆ ขอฝากของผม อีกคนน่ะครับ

มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

ขอบคุณค่ะ

สวยอีกมุมมองหนึ่งค่ะ

ส่วนของคุณjojo009   นี้ก็ดีนะคะ

อยากไปกราบงามๆ สักครั้ง
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

รูปข้างบนดูม่ายได้เลยอ่ะค่ะ 
ส่วนของคุณ jojo009 สวยงามมากค่ะ

แล้วตกลงเป่าสังข์ได้ยังอ่ะค่ะ 
เอาใจช่วยนะค่ะ  สู้ๆๆๆๆๆ อิๆๆๆๆๆ
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

สำหรับภาพแรกถ้าอยากชม ผมคิดว่าลิ้งค์หมดอายุ ลองเข้าไปดูหิ้งพระแบบเต็มๆ ได้ที่
www.maameu.ath.cx

ของชมรมคนรักพ่อแก่ครับ

แหะๆ ก้อ ต้องเอามาฝึก อ่ะครับ เป่าออก บ้าง ไม่ ออก บ้าง ตอนนี้ เลยหนีมาทำโทษตัวเอง ที่ พัทยา ที่เป่าสังฃ์ไม่ออก สัก 4 วันอ่ะครับ

พี่เอ๋ครับ อยากหา ปู่ฤาษีสิงหล มาบูชาครับ (ลอยองค์น่ะครับ) หาบูชาได้ที่ไหนอ้ะครับ พี่
มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

ขอเเนะนำ เรื่องส้งค์อะคราบว่าถ้าอยากให้สงค์เป่าง่ายขึ้นเเล้วก้อเสียงที่เพราะให้เอาสังค์เเช่น้ำไว้ซักวันสองวันอะคราบ เเล้วเดียวพวกคราบสิ่งสกปรกต่างๆที่อยู่ในตัวของสังค์จะหลุดออกมาอะคราบ ทำให้ส้งค์เป่าง่ายขึ่นเเล้วก้อได้เสียงที่เพราะขึ้นด้วยนะคราบ
ปล. อย่าเเช่นานเกิน 2 วันนะคราบ ไม่งั้นเดียวปูนขาวที่เขาทาใว้ที่ปลายสังค์จะหลุดออกหมดอะ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

ของคุณบุตรมหาเทพนี้ภาพมัวไปหน่อย

แต่ถ้าเห็นจิงๆ จะสวยค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ฝากไว้ให้ชมด้วยค่ะ กูรูท่านผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยแนะนำการจัดตั้งด้วยค่ะว่าถูกต้องหรือไม่ ขอบพระคุณค่ะ

ขนาดจัดไม่เป็นนะนี่ งามลําเลิศ ด้วยของเก่าแก่แต่มากด้วยพลัง  เจ๊า  อิอิ

ขอลงด้วยคนค่ะ  เผื่อผิดพลาดประการใดจะได้แก้ไข

หิ้งรวมค่ะ

หิ้งสายเทพฮินดู

หิ้งสูงสุดของความศรัทธา 

[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

โอ๊ะ...โอ๋  รูปบนกับรูปสุดท้ายสลับตำแหน่งกันค่ะ   รูปบนเป็นหิ้งพระพิฆเนศองค์แรกที่นำทางให้มาสายนี้   รักและเคารพ ศรัทธาเหนือชีวิตค่ะ  ไม่ว่า

อยู่ที่ไหนต้องอัญเชิญท่านไปด้วย  (อัญเชิญจากหิ้งใหญ่)
[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

เรียกว่าหิ้ง คงไม่ถูก ต้องเรียกว่า สแตน เลยยังดีกว่า

อลังการมาก ยิ่งใหญ่ และ ใหญ่ยิ่ง

เจ้าของ บารมี สูงแน่เลย

นั่นดิ

แน่ใจเหรอ  หิ้ง

คุณ สุขาวดี เรียกแสตน

งั้นผมเรียก  อัฒจัณ (เขียนไงฟร่ะ...555+)

อลังการ มากมาย คณานับเลยนะคัฟคุณพี่เอ๋

อิจฉาๆๆ
Yes, I  Love  HM...       

แหะๆๆ ขอฝากของผม อีกคนน่ะครับ (แบบธรรมดาๆไม่หรูหรา)

โอม ตัสสะ ปารวตี กาลี ทุรคา ปิยัง มะมะ
ทุติยัมปิ ตัสสะ ปารวตี กาลี ทุรคา ปิยัง มะมะ
ตะติยัมปิ ตัสสะ ปารวตี กาลี ทุรคา ปิยัง มะมะ

ขอบ้างดี่ ที่บ้านครับ ไม่ใหญ่ไม่โตครับ นกน้อยทำรังแต่พอตัว

ห้องพระที่บ้านคับ

พระคะเนชครับ

หิ้งพระมหากษัตริย์ครับ

[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

ขอเสนอให้จัดโหวตค่ะ
สวยๆทุกหิ้งเลย

รับรางวัลจากเวปมาสเตอร์นะคะ อิอิ

นกน้อยทำรังแต่พอตัวครับ ขอเชิญชมครับ

แต่ละที่อลังการงานสร้างทั้งนั้นเลยครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

บ้านหรือโบทถ์คะคุณพี่ขา  เลิศล้ำอลังการ  ขอบอกคะว่าไม่กล้านอนคะ  กลัว  เเละ  เกรงใจ  555 
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

อ่ะ เห็นด้วย คร้าฟ  เกินหิ้ง แระ ผมว่า 555+

หากมีโอกาศ ได้เข้าไปไหว้ สักครั้ง จะ แฮปปี้ มากมาย อิอิ

ผมก็ชอบพ่อแก่ นะ (พ่อผมเปงลิเกอยู่ชัยนาท) รวมถึงเศียรครูด้วย

ศิลปของไทย ล้ำเลิศ สุดยอดคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

แน่นใจนะครับ ว่าหิ้งพระ!!!  

อลังการมากครับ สวยๆ ^ ^

สฺวสฺติ ครับ
เป็นคณะแสดงโขนหรือเปล่าครับ โห ครบ เลย