Loader

พญานาคสีขาว คร๊าฟฟฟ

Started by milomilo, June 25, 2011, 22:10:15

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

บูชามาจากพระอาจารย์ของผมเองคับ พระอาจารย์ตั้งชื่อว่าสุนันโทนาคราช

มีคนให้มิเชลล์บอกให้มิเชลล์ นำพญานาคสามเศียรมาบูชาที่บ้านหน้าบ้าน แต่มิเชลล์ไม่รุว่า พญานาคสามเศียรนั่นชื่ออะไร ถามคนที่บอกเขาก็บอกว่า ปู่นาคราช แต่ไม่มีชื่อ เลยไม่รุจะเรียกท่านว่าไง
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

รูปปั่นท่านสวยงามมากเลยพี่อยากได้มาบูชาบ่างจะเอาไว้คู้กับพระแม่มันสาจะได้ป่าวคับไม่ทราบบูชาที่ในและควรเอาแบบในมาบูชาคู้กับพระแม่มันสาคับ

ผมขอตอบในส่วนที่เกี่ยวข้องกับฮินดูนะครับ

สามารถตั้งร่วมกับพระแม่มันสาได้หรือไม่ ตอบว่าได้ครับ เพราะพระมันสามีบริวารเป็นงูและนาคอยู่แล้วครับ

ส่วนที่ไม่เกี่ยวกับคติฮินดูผมขอละไว้นะครับ ^^