Loader

เกี่ยวกะพระแม่กาลี ผมเชื่อ และศรัทธาท่านอย่างมากครับ (เพื่อนไปเกาหลีเล่าให้ฟัง)

Started by yimnarakdee, August 11, 2011, 10:51:11

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือเรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนผมไปประเทศเกาหลีมาครับ พอมาคืนหนึ่ง รู้สึกว่าตนเองเหมือนถูกผีอำครับ เขาคิดอะไรไม่ออก เขาเลยนึกถึงแต่พระแม่กาลี แล้วท่องในใจว่า "โอม เจ กาลี มา" แค่นั้น ประมาณ สัก 5 รอบ อาการที่ถูกเหมือนอำ ก็หายไป ผมเชื่อและศรัทธาพระแม่ท่านมากครับ ขนาดไปประเทศเกาหลี พระแม่ท่านยังตามไปคุ้มครองเลยครับผม

พระแม่ท่านทรงปกป้องทุกคนที่ศรัทธาในพระองค์เสมอ ไม่ว่าจะอยู่วรรณะใดก็ตาม

ท่านรักเราเสมอคับ แล้วเราจะไม่ลำบากถ้าเราเชื่อในพระองค์

โอม ศรีมหาศักติ นะมะ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

อันนี้มาขอแชประสบการด้วยคน เหตุการณืก็คล้ายของเพื่อนเจ้าของกระทู้เลย คือเรานอนอยู่ที่ห้องแล้วอยู่ดีๆก็ถูกผีอำ ตอนนั้นจำได้ว่าตกใจมาก แต่ก็นึกถึงพระม่มหากาลีมาตาเทวี ท่องบูชาพระคเณศเสร็จ แล้วก็ท่อง โอมกาลีมา ไปได้สักพักก็หลุดออกจากภวังค์เลย แบบขอบคุณพระแม่มากที่เมตตาลูก รักพระแม่ทุกพระองค์ที่สุดเลย

ตั้งเป็นห้องสำหรับเล่าประสพการณ์เกี่ยวกับเทพเลยดีไหมครับ ท่านผู้ดูแล
อากาศเย็น ไม่เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีความทรงจำอันอบอุ่น
[Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video] 7:59 Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video