ตุลาคม 20, 2020, 18:20:15
35,495 กระทู้ ใน 4,046 หัวข้อ โดย 5,131 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  เกี่ยวกะพระแม่กาลี ผมเชื่อ และศรัทธาท่านอย่างมากครับ (เพื่อนไปเกาหลีเล่าให้ฟัง)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกะพระแม่กาลี ผมเชื่อ และศรัทธาท่านอย่างมากครับ (เพื่อนไปเกาหลีเล่าให้ฟัง)  (อ่าน 3427 ครั้ง)
yimnarakdee
ยามา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:51:11 »

คือเรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนผมไปประเทศเกาหลีมาครับ พอมาคืนหนึ่ง รู้สึกว่าตนเองเหมือนถูกผีอำครับ เขาคิดอะไรไม่ออก เขาเลยนึกถึงแต่พระแม่กาลี แล้วท่องในใจว่า "โอม เจ กาลี มา" แค่นั้น ประมาณ สัก 5 รอบ อาการที่ถูกเหมือนอำ ก็หายไป ผมเชื่อและศรัทธาพระแม่ท่านมากครับ ขนาดไปประเทศเกาหลี พระแม่ท่านยังตามไปคุ้มครองเลยครับผม
ศรีเคารีปุตรายะ
เวหัปผลา
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 14:22:29 »

พระแม่ท่านทรงปกป้องทุกคนที่ศรัทธาในพระองค์เสมอ ไม่ว่าจะอยู่วรรณะใดก็ตาม

ท่านรักเราเสมอคับ แล้วเราจะไม่ลำบากถ้าเราเชื่อในพระองค์

โอม ศรีมหาศักติ นะมะ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति
Gorgon
ดุสิต
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 22:50:08 »

อันนี้มาขอแชประสบการด้วยคน เหตุการณืก็คล้ายของเพื่อนเจ้าของกระทู้เลย คือเรานอนอยู่ที่ห้องแล้วอยู่ดีๆก็ถูกผีอำ ตอนนั้นจำได้ว่าตกใจมาก แต่ก็นึกถึงพระม่มหากาลีมาตาเทวี ท่องบูชาพระคเณศเสร็จ แล้วก็ท่อง โอมกาลีมา ไปได้สักพักก็หลุดออกจากภวังค์เลย แบบขอบคุณพระแม่มากที่เมตตาลูก รักพระแม่ทุกพระองค์ที่สุดเลย

Maneejan
ยามา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 00:32:53 »

พระแม่ท่านอยู่ในใจผู้ศรัทธาเสมอค่ะ
เด็กยกโต๊ะ
ยามา
*

อย่าพยายามเป็นนั้นนี่ สิ่งที่อุดมคติใดอยากให้เธอเป็น จงเป็นมนุษย์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 10:21:30 »

ตั้งเป็นห้องสำหรับเล่าประสพการณ์เกี่ยวกับเทพเลยดีไหมครับ ท่านผู้ดูแล

อากาศเย็น ไม่เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีความทรงจำอันอบอุ่น
[Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video] 7:59 Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  เกี่ยวกะพระแม่กาลี ผมเชื่อ และศรัทธาท่านอย่างมากครับ (เพื่อนไปเกาหลีเล่าให้ฟัง)