Loader

น้องฟ้า ชัญษร สาครจันทร์ กับผ้ายันต์วัดแขก

Started by น้องตองคร้าบบบ, August 20, 2011, 12:41:03

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

ผ้ายันต์วัดพระศรีมหาอุมาเทวี และมียันต์ศรีจักราประกอบอยู่ด้วย น้องฟ้าถือผ้ายันต์นี้ไว้แน่นและถืออกสื่อด้วย

เป็นขวัญกำลังใจแก่น้องฟ้า ผ้ายันต์รุ่นนี้ผ่านพิธีเมื่อวันดีวาลีที่ผ่านมา ประกอบไปด้วย พระคเณศ พระแม่มารีอัมมัน พระขันธกุมาร

ขอให้น้องฟ้าโชคดีครับ

พร้อมกันนี้ น้องฟ้าถือผ้ายันต์และพูดออกสื่อช่องเจ็ดเลยว่า "ฟ้าจะเป็นนางพญา และจะประสบชัยชนะค่ะ"

ขอสอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ที่วัดยังมีผ้ายันต์ ผืนนี้ให้บูชาหรือเปล่าครับ  ขอคุณครับ