Loader

สวัสดีครับ ขอเรียนถามครับ

Started by น้อมบูชาพระแม่ทุรคา, September 03, 2011, 23:21:25

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมอยากทราบว่า ตกลงแล้ว วันคล้ายวันประสูติแห่ง

พระบรมครูศรีคเณศวรนั้น จริงๆแล้ววันไหนกันแน่อ่ะครับ

เพราะว่าวัดแขกจัดวันที่1แต่ที่วัดเทพมณเฑียรจัดวันที่3อ่ะครับ

ตกลงแล้ววันไหนกันแน่ครับ แล้วก็ผมอยกทราบว่าที่อินเดียจัดวันไหน

รับ...ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

อ่อ วันประสูติพระคเณศนั้น วันจะไม่นอนกันทุกปีหรอกคับ แต่จะถือเอาวันขึ้น 4 ค่ำ เดือน 10 เป็นวันเริ่มพิธีบูชา ซึ่งในอินเดียจะมีงานพิธีประมาณ 21 วันน่ะคับ ซึ่งในปีนี้ตรงกับวันที่ 1 กันยายน พอดี โดยจะจัดอยู่ในช่วงเดือน10 ประมาณนี้อ่ะคับ

ไม่ค่อยแน่ใจเรื่องข้อมูลเท่าไหร่ พอบอกได้เท่านี้ รอผู้รู้มาเพิ่มเติมละกันคับ

โอม ศรีเคารีปุตรายะ นะมะ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति