Loader

พระแม่ศิวะกามี่องค์เล็กหาซื้อได้ที่ไหนคะ

Started by พรศักติบารมี, October 09, 2011, 12:34:45

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือพรอยากบูชาพระแม่ปางนี้อะค่ะพรขอไม่เกินงบ 500-650 บ. นะคะใครรู้ใครเคยบูชามาช่วยบอกพรหน่อยนะคะ

ขอขอบพระคุณอย่างสูง
                     พรศักติบารมี

Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ                  

ขออนุญาต นะครับ คือพระแม่ศิวกามี่ นี้ท่านเป็นใครเหรอครับ ใช่พระปารวตี หรือเปล่า

ใช่ค่ะเป็นพระแม่ที่ยืนข้างพระศิวปางนาฏราชอะค่ะ(อินเดียใต้นะ)
วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ                  

แอร้ยยยยยยยยยยยพระแม่ท่านไม่ใช่องค์พระแม่ศิวะกามีน่ะค่ะ
ทรงเป็นพระแม่ศรีมีนัคษีแห่งมาดุไรค่ะ
ถ้าต้องการบูชาก้อนู้นเลยค่ะ
พาหุรัดค่ะครบครันยิ่งกว่าจีเน็ตอีค่ะ
อังเดร เพจิคค่ะ

ในรูปพระแม่ศิวะกามี่ค่ะเพราะถ้าพระแม่มาดูไรมีนัคชีจะมีนกแก้วเกาะที่บัวในพระหัตถ์ค่ะ