Loader

อยากได้วิธีการนุ่งผ้าถวายพระพิฆเนศปางนั่ง

Started by kibkhae, October 10, 2011, 14:46:16

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีค่ะ มีใครพอจะแนะนำวิธีนุ่งผ้าถวายพระพิฆเนศ ได้บ้างค่ะ

อยากได้มากค่ะ

แล้วพระของคุณเป็นแบบไหนคับ  ขอดูรูปหน่อยจะได้บอกถูกคับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน