Loader

เพิ่งบูชามาค่ะ เตรียมต้อนรับวันดีปาวลี

Started by สการะวาตี, October 13, 2011, 00:46:52

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

**[HIGHLIGHT=#ffff00]บัณเฑาะว์ขับรั่นร้อง[/HIGHLIGHT]...............[HIGHLIGHT=#ffff00]คีตา[/HIGHLIGHT] [HIGHLIGHT=#ffff00]เพลงเฮย [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]พึงเพ่งฟังบูชา[/HIGHLIGHT]..........................[HIGHLIGHT=#ffff00]บทไหว้ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ประนบหัตถ์ก้มหน้า[/HIGHLIGHT]....................[HIGHLIGHT=#ffff00]เกล้าเกศ ท่านนา [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]เชิญช่วยอวยเทพไท้[/HIGHLIGHT]..................[HIGHLIGHT=#ffff00]จึ่งได้โดยสม[/HIGHLIGHT]**

ประพันธ์โดย [HIGHLIGHT=#ffffff]สการะวาตี [/HIGHLIGHT]

งามดีนะครับ

หมายเหตุ : ผมขออนุญาตนำภาพในกระทู้ที่ซ้ำกันให้มาีรวมอยู่ในกระทู้นี้นะครับ เพื่อเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆจะได้ติดตามชมภาพได้ง่ายขึ้นครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

โทษทีค่ะ พอดีเน็ตมันค้างอ่ะค่ะ ก็เลยกดตั้งหลายกระทู้ อิอิ
**[HIGHLIGHT=#ffff00]บัณเฑาะว์ขับรั่นร้อง[/HIGHLIGHT]...............[HIGHLIGHT=#ffff00]คีตา[/HIGHLIGHT] [HIGHLIGHT=#ffff00]เพลงเฮย [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]พึงเพ่งฟังบูชา[/HIGHLIGHT]..........................[HIGHLIGHT=#ffff00]บทไหว้ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ประนบหัตถ์ก้มหน้า[/HIGHLIGHT]....................[HIGHLIGHT=#ffff00]เกล้าเกศ ท่านนา [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]เชิญช่วยอวยเทพไท้[/HIGHLIGHT]..................[HIGHLIGHT=#ffff00]จึ่งได้โดยสม[/HIGHLIGHT]**

ประพันธ์โดย [HIGHLIGHT=#ffffff]สการะวาตี [/HIGHLIGHT]

บูชามาเท่าไหร่ครับ บูชาที่ไหนครับ ว่าจะไปบูชาบ้าง พระแม่งดงามมากเลย
โอม เจมาตากาลี

วัดราชฯค่ะ 3300 

งดงามครับ โอม ศรีมหาลักษมี นมฮา
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

งามจริงๆค่ะ หน้าท่านดูใจดีมากนะคะ
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha

งดงามมากๆคับผม

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति