Loader

อยากได้ภาพพระกาลีครับ

Started by บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี, October 14, 2011, 20:44:58

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมอยากได้ภาพพระแม่กาลี เมืองกัลกัตต้า อ่ะคับ  ไม่แน่ใจว่าชื่อ  พระดักชินกาลีหรือเปล่า
พี่ๆท่านใดมีภาพขอความกรุณาด้วยคับ  อบากได้ทั้งแบบรูปภาพและก็รูปเทวรูปที่วัดเลยครับ 
ขอความกรุณาด้วยครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

คุณศรีมหามารตี  พอจะมีบ้างไหมครับ  ขอความกรุณาด้วยนะครับ^^

นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ขอบคุณคับพี่  มีอีกไหมคับ^^