Loader

อยากทราบว่าเศียรที่อยู่หน้าพระการุมารีอัมมันคือเศียรของพระเทวีองค์ใดคะ

Started by poppuri, October 30, 2011, 12:58:10

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบว่าเศียรที่อยู่หน้าพระการุมารีอัมมันคือเศียรของพระเทวีองค์ใดคะ ใช่เศียรของพระแม่เยลลัมมาหรือเปล่าคะ ดังตอนที่ พระปรศุราม ต่อหัวสลับ รหว่างพระแม่เรณุกา กับ สาวจัณฑาลชาวประมง แต่ว่าตำนานนี้ก็เป็นของพระแม่มารีอัมันใช่ไหมคะ เกี่ยวไม่เกี่ยวกับพระแม่การุมารีอัมมันยังไงบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

นี่ค่ะภาพเศียรสีเงินข้างหน้าอ่ะค่ะ คือเศียรใครคะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

ลองลงรูปดูค่ะ

ใช้ครับ เศียรนั้นชื่อเอลล่าครับ เศียรนั้นบางคนก็ว่าเป็นเศียรของพระนางเรณูกาครับ บ้างก็ว่าเป็นเศียรของนางจัณฑาลครับ
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

อ้าว แต่ มารีอัมมัน กับ การุมารีอัมมัน นี่คนละองค์ไม่ใช่หรอคะ