ตุลาคม 20, 2020, 18:53:53
35,495 กระทู้ ใน 4,046 หัวข้อ โดย 5,131 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  พระแม่ลักษมีจากคุณเอ็ม (ภาสกร) ได้มาถึง เชียงใหม่แล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: พระแม่ลักษมีจากคุณเอ็ม (ภาสกร) ได้มาถึง เชียงใหม่แล้วครับ  (อ่าน 5945 ครั้ง)
chaiyadate
จาตุมหาราชิกา
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 13:20:20 »

จากที่คุณเอ็ม ภาสกร ได้โพสถามว่าใครอยากได้  องค์เทวรูปของพระแม่ลักษมี ไว้กราบไหว้บูชา โดยไม่ได้คิดค้าขาย แต่ให้ด้วยความบริสุทธิ์ใจนั้น

บัดนี้ ได้พิสูจน์ ความจริง แล้วว่า  คุณเอ็ม ภาสกร (สมาชิกของเวปฮินดู มีททิ้ง) ได้เป็นความจริง ทุกประการ

ผม นายชัยเดช  ได้รับองค์เทวรูป ของพระแม่ลักษมี ตอน  12.07 น. วันนี้ครับ

ขอบคุณคุณเอ็มอีกครั้งนะครับ  พระแม่สวยมากกกกกกกกกกกก
chaiyadate
จาตุมหาราชิกา
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 13:27:05 »

ภาพตามลิงค์เลยครับ
http://imageshack.us/photo/my-images/341/p0211111216.jpg/

ขอบคุณครับ
อักษรชนนี
ทีมงาน HM
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 14:21:16 »

ขอแสดงความยินดีกับคุณชัยเดช และขออนุโมทนากับคุณภาสกร ที่ได้มอบเทวรูปพระเป็นเจ้าให้แก่ผู้ที่ศรัทธาำไปบูชาด้วยนะครับ

เชื่อว่าทั้งสองท่านคงมีความสุขทั้งในฐานะผู้ให้และผู้รับแน่นอนครับ

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0
ikkyu
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 16:42:40 »

อนูโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ
โอม ชยะ ศรี ลักษมี มาตา

Maneejan
ยามา
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 02:09:23 »

ดีใจด้วยนะคะ
patcha
ยามา
*

cascaden48@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 02:40:19 »

อนุโมทนาบุญกับคุณเอมด้วยค่ะ การให้เป็นทานที่ยิ่งใหญ่ค่ะ

โอม เจมาตากาลี
Phassakorn
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 19:37:47 »

ไม่ได้เข้ามาในเวปเสียนาน เนื่องจากอพยพหนีน้ำท่วมออกจากบ้านไปตั้งแต่สิ้นเดือนตุลาคม ตอนนี้ผมได้กลับมาอยู่ที่บ้านแล้วครับ
ก็ดีใจที่ได้ทราบว่า เทวรูปพระแม่ลักษมีที่ผมส่งไปให้คุณชัยเดช เดินทางถึงที่หมายแล้ว ขอบารมีแห่งพระแม่คุ้มครองและประทานความมั่งมีศรีสุขให้แก่คุณชัยเดชและครอบครัวนะครับ ว่างๆคงได้มีโอกาสเดินทางขึ้นไปแวะหาที่เชียงใหม่
เด็กยกโต๊ะ
ยามา
*

อย่าพยายามเป็นนั้นนี่ สิ่งที่อุดมคติใดอยากให้เธอเป็น จงเป็นมนุษย์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 21:55:48 »

งามจริงๆครับ

อากาศเย็น ไม่เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีความทรงจำอันอบอุ่น
[Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video] 7:59 Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video
sweetmodaka
ดาวดึงส์
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 09:19:37 »

เยี่ยมเลยครับ ขออนุโมทนาบุญกับคุณภาสกร และขอแสดงความยินดีกับคุณชัยเดชด้วยครับ
ศรีเคารีปุตรายะ
เวหัปผลา
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 21:28:02 »

อนุโมทนากับการให้ในสิ่งที่เป็นมงคลของคุณภาสกรด้วยนะครับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  พระแม่ลักษมีจากคุณเอ็ม (ภาสกร) ได้มาถึง เชียงใหม่แล้วครับ