Loader

ฝันเห็นพระศิวะมหาเทพ

Started by WEKIN, January 25, 2012, 11:54:04

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ท่านมาบอกในฝันว่าถ้าผมบูชาท่านดีๆจะประทานพรให้มีอายุยืนยาว
แล้วต้องบูชายังไงครับที่บ้านมีรูปพระพิฆเณศ
แล้วจำเป็นไหมครับที่ต้องมีศิวะลึงค์ไว้บูชาแล้วต้องบูชาท่านด้วยอะไรบ้างครับ

ถ้าจะบูชาพระศิวะก็ทำได้คับ แต่ไม่จำเป็นจะต้องมีศิวลึงค์ก็ได้ ขึ้นอยู่กับความสะดวกของเราเอง อาจจะเป็นรูปภาพหรือเทวรูปของท่านก็ได้

ส่วนการบูชาก็บูชาเหมือนกับที่บูชาพระคเณศก็ได้คับ แต่ให้ถวายนมกับผลไม้ทุกวันพระ หรือวันจันทร์ซึ่งเป็นวันของพระองค์ก็ได้

แต่ถ้าจะบูชาศิวลึงค์ ก็ต้องสรงน้ำศิวลึงค์ด้วยน้ำสะอาด น้ำนม ตอนเช้าทุกวันนะคับ เพราะศิวลึงค์เป็นสัญลักษณ์ของความอุดมสมบูรณ์

ส่วนตัวผมบูชาทั้งเทวรูปพระศิวะ และศิวลึงค์คับ ก็บูชาประมาณนี้

รอผู้รู้มาเพิ่มเติมนะคับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

ใจของคุณต้องการที่จะเอาท่านมาบูชาอยู่ก่อนแล้วหรือเปล่าจึงทำให้ฝันไป
แต่ถ้าคุณต้องการจะบูชาท่านจริงๆ ถ้ามีศิวะลึงค์ด้วยจะยิ่งดี
ส่วนการบูชาศิวะลึงค์จะทำอย่างไรนั้น
ก็รอท่านผู้รู้ท่านอื่นมาตอบละกัน