Loader

ขอรูปพระศิวะ

Started by sj13, March 05, 2012, 15:07:33

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอรูปพระศิวะแบบ   หุ่น ล่ำ ล่ำ  อะคับ พอดีนอนแล้วฝันเห็นอะคับ  ขอบคุณคับ 

ภาพพระศิวะมหาเทพส่วนใหญ่ มักจะทำออกมาในรูปแบบที่พระองค์ท่านมีกล้ามเนื้อ และลำตัวจะออกใหญ่ซักหน่อยอยู่แล้วครับ

ภาพเขียนส่วนมากจะมีลักษณะมีกล้ามเนื้อมีเนื้อหนังมังสา ตัวจะใหญ่ซักหน่อย แต่ไม่อ้วนนะครับ

แต่ถ้าเป็นรูปปั้น จะทำออกมาค่อนข้างสง่างาม มีกล้ามเนื้อเป็นมัดๆ พระองค์ใหญ่ อย่างในภาพด้านล่างครับ

ขอบคุณมากมากคับ

vitshiva@hotmail.com

ชาว HM สงขลา

โอม ศิวายะ ปรเมศ สวดา ยะศิวะกาลตะวะยะนะมะ โอม บวะ วายะ บุนะศัง บะวา ยะศิวะกาลตะวะ ยะนะมะ โอม
โอม ศาลติ ศาลติ ศาลติ ศาลติฮี

ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกคับ