Loader

ขอให้ทุกท่านได้อ่าน

Started by Kittiphat, April 03, 2012, 12:01:36

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีครับทุกท่านผมชื่อ เอ นะครับปัจจุบันอายุ 28 ปีครับ เมื่อก่อนผมไม่เคยนับถือสายนี้เลยครับ ทั้งชอบทานเนื้อดื่มเหล้าอีกต่างหากครับ
ผมได้รู้จักกับผู้หญิงคนหนึ่งเค้าทำให้ผมรู้ในตัวตนของผมว่าผมควรมาทางสายนี้เพราะตัวเขาเองก็นับถือครับ
แต่ไม่ใช่ว่าผมเปลียนเพราะเขานะครับ แต่ที่เปลี่ยนเพราะการปฏิบัติทำให้ผมสามรถเดินตามเขาทันครับ มีช่วงหนึ่งทีเราตกลงจะร่วมหอลงโลงกัน
เขาได้พิสูจน์ตัวผมว่าผมนิ่งขนาดไหน เขาหายจากผมไปเป็นเดือนโดยที่ไม่มีการติดต่อ ผมได้คบกับผู้หญิงอีกคนหนึ่งแต่ผู้หญิงคนนี้เข้าหาผมไม่ได้
ไม่ทราบเหมือนกันว่าเพราะเหตุใด เวลาที่เขาจะสัมผัสตัวของผมเขาจะรู้สึกเหมือนโดนไฟฟ้าช๊อตแบบแปล๊ปๆ น่ะครับ จากนั้นผมได้ทราบข้อมูลความจริงทั้งหมดว่าผู้หญิงคนแรกเขาทดสอบผม ผมก็เริ่มตีตัวออกหากกับคนใหม่ที่เพิ่งคบกัน และหวนกลับมาคบกับคนเดิม เรื่องเหมือนจะไปได้ด้วยดีนะครับ เขาซื้อจี้ให้ผมเป็นโอมไม่แน่ใจว่ามาจาก (ทิเบตหรือเนปาล) ผมได้แขวนไว้ตลอด จนวันหนึ่งเขาย้ายไปต่างจังหวัดผมไม่ได้เจอเธออีกเลยโทรหาตลอดครับ รับบ้างบางครั้งส่วนมากไม่รับครับร้อยละ 1 ครับหรือน้อยกว่านั้น ทุกวันนี้ผมแต่งงานแล้วแต่ผมยังนึกถึงผู้หญิงคนแรกอยู่เลยครับ ผมมีทุกวันนี้ได้เพราะเขา ผมเป็นผู้เป็นคนได้ก็เพราะเขาครับ
แต่ที่ผมมาเล่าให้ฟังในวันนี้เพื่อที่อยากจะระบายความในใจครับ และเมื่อไหร่ที่ผมไม่สบายใจผมจะไปที่สนามหลวงสองเพื่อไปไหว้ขอพรพระตรีฯและองค์พระคเณศ มีอยู่วันหนึ่งหลังจากที่ไหว้เสร็จผมได้เดินไปร้านเช่าพระสายเทพของพี่เอกครับ หลายท่านอาจจะรู้จักนะครับ ผมสอบถามถึงสิ่งที่ผมหามาตลอดนั่นคือ องค์มหาศิวะรตรี หรือที่เรียกว่าปางอรรถนารีศวร ครับผมหามาตลอดแต่ไม่ถูกใจครับเมื่อมาถามที่นี่พี่เอกบอกว่า"มีแต่ไม่สวยเดี๋ยวจะเอาให้ดู" แต่ผมกลับดูว่าอยากได้ครับพี่แกก็เลยบอกว่า "ถ้าชอบให้เลยไม่คิดเงิน"เพิ่งเจอกันเพิ่งคุยกันครับมารู้ทีหลังว่า พี่แก่อธิษฐานจิตไว้ว่า"หากมีคนมาถามหาจะยกให้เขาไปโดยไม่คิดเงิน" ตั้งแต่พี่แกเปิดร้านมามีผมมาถามคนแรกครับผมเลยได้ท่านมาไว้ที่บ้านครับ
แล้วยิ่งทำให้ผมรู้สึกคิดถึงผู้หญิงคนนั้นมากครับ ทุกวันนี้ที่ผมแต่งงานกับคนใหม่ผมก็ไม่ได้อยู่ด้วยกันนะครับ ผมรู้สึกสงสารเขาครับมากกว่าความรักที่มี แต่บางครั้งผมก็รู้สึกว่าผมรักเขามากบางครั้งผมกลับไม่รู้สึกอะไรเลย
เรียนผู้รู้หรือผู้ที่อยากให้คำนะนำบอกด้วยครับ เพราะตอนนี้ผมรู้สึกอึดอัดอย่างบอกไม่ถูกครับ
ขอบคุณทุกท่านที่อ่าน ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

เรื่องของหัวใจพูดยากนะ
แต่สิ่งสำคัญคือปัจจุบัน
คุณควรทำปัจจุบันให้ดีที่สุด
อดีตมันผ่านไปแล้วยากที่จะย้อนกลับ
คุณไม่ควรทำให้หัวใจของตัวเอง
ต้องเศร้าหมองเพราะเรื่องในอดีต
หากคุณมีภรรยาใหม่
คุณก็ไม่ควรหักหลังหัวใจของเขา
เพราะเขาคือคนที่คุณได้เลือกมาเป็นภรรยาแล้ว
และมันจะเป็นบาปทางใจต่อกันเปล่าๆ
ถือเสียว่าทุกสิ่งทุกอย่างในอดีต
ที่เกิดขึ้นระหว่างคุณกับเขา
เป็นเพียงภาพความทรงจำในอดีต
ที่ดีต่อกันเท่านั้นพอ

แล้วไม่ทราบว่าอักษรโอมแบบทิเบต
มีความหมายเหมือนหรือแตกต่าง
กับอักษรโอมแบบฮินดูไหม?
เพราะเคยสงสัยมานานแล้วว่า
คำว่า โอม มณี ปัท เม ฮุม
หรือที่ชาวจีนใช้สวดว่า
โอม มณี แปะ มี่ ฮงที่แปลว่า
ดวงมณีในดอกบัว
ที่ใช้สวดบูชาพระโพธิสัตว์อวโลกิเตศวร
มีความหมายเดียวกับคำว่าโอม
ในมหาเทพฮินดูด้วยหรือเปล่า

ขอบคุณครับสำหรับสิ่งดีๆที่ให้ครับ
ผมต้องขอเรียนตามตรงครับว่าผมแทบจะไม่มีความรู้ทางนี้เลยครับ
แต่ผมมีใจที่ศรัทธาผมอยากศึกษาเรื่องราวเหล่านี้กับผู้รู้ทุกท่านครับ
ขอคุณจากใจจริงครับ

April 03, 2012, 18:02:22 #3 Last Edit: April 04, 2012, 13:46:23 by กาลิทัส
ไม่มีใครเป็นผู้รู้มาก่อนหรอกค่ะ  เพียงแค่คุณ Kittiphat สนใจ มีเวลาว่างๆก็เริ่มๆอ่านและศึกษาทำความเข้า่ใจไปเรื่อยๆ ง่ายๆก็ค่อยๆอ่านข้อมูลในบอร์ดแห่งนี้ก่อนก็ได้ค่ะ แล้วมีข้อสงสัยใดๆ เพื่อนๆพี่ๆสมาชิคที่นี่ก็จะเข้ามาช่วยกันตอบ อาจจะช้าไปบ้างแต่ก็มีแน่นนอนค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ ทั้งเรื่องความรัก และเรื่องอื่นๆ
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha

ขอบคุณสำหรับความหวังดีจากทุกๆท่านครับ