Loader

พี่ครับช่วยแปลบทสวดนี้ให้หน่อย

Started by att54321, April 26, 2012, 15:05:42

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมอยากรู้ความหมายของบทสวดเหล่านี้อะครับ
บทสวดอัญเชิญและบูชาพระศิวะ
โอมนะมัสศิวา รายะจะ นะมัสศิวายะ จำเป นะเคารา นะสีธะกายายะ ตันตะปูระณะ กาวะนะสิจะกายอ นะมัสศิวารายะ ยายะจะ นะมัสศิวารายะ ยะยอกัตตุการี คิกากัง คะมะติ จัตติตา ยอเนสิสกุณธายายะ มะนิกุณธะรายายะ นะมัสศิวายายะ จะนะมัสศิวายะ อาระคัมสัมปุตยัม  สีวิรุส ตะไรยะเก มะเหยะเต

บทสวดอัญเชิญและบูชาพระแม่ศรีอุมามหาเทวี ( พระแม่อุมา)

โอมนะมัสศิวารายะ จะ นะมัสศิวายะ ปะระวะตี ยะโฮ กัตตุการี จะ ปุระณะ ดุลรานะฮี กะโฮ ยะฮียะวา กัตตุระณัม อาระคัม ดัมบะรา อาลี อาลี อาระยัน ยันนะวะฮี จะ นะมัสศิวารายะ เการียะโฮตียะ นะมะฮา สีวิรุธ ตะรัยยะเก มะเหยะเต

ไม่มีใครใจดีแปลเป็นไทยให้เลยหรือครับ     

ไม่ใช่ไม่มีใครใจดีหรอกคับ แต่ไม่รู้แหล่งที่มาว่าเอาบทสวดมาจากที่ไหนนี่คับ เลยแปลไม่ถูก ไงช่วยบอกแหล่งที่มาของบทสวดให้กระจ่างด้วยนะคับ

ปล.รอผู้รู้มาเพิ่มเติมนะคับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

มีพี่สอนศาสนาฮินดูให้ในตอนแรกเค้าให้มาสวด แล้วตอนหลังได้มาอ่านในบอร์ดนี้มันก็สวดคล้ายๆกัน
แต่ของผมเอามาตามที่พี่เค้าให้ สรุปก็คือบทผมพี่เค้าเอามาไหนก็ไม่รู้ แล้วนี้คือ บทสวดที่ผมเอามาจาก
คุณ[COLOR=#NaNNaNNaN]โอม มหา บารมี เทวา  โอม[/COLOR] ใน
www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1084.0
บทสรรเสริญ
โอม นะมัส ศิวายะ
จำเป นะเคารา นะสีระกายายะ
กัตตะปูระณะ กาวะนะสี จะกายอ
นะมัสสิ วายะยายะ จะนะมัสสิ วายะยอ
กัตุกรี คิกากัง คะมะติวัตติตายายะ
มะมิกุณธะลายอ นะมัสสิวายายะ จะนะมัสสิวายา
อะระคัม สัมปุญญัม สีวิรุส
ตะไรยยะเก กาเม จะมะเหยะเต
บทสวดอัญเชิญและบูชาพระแม่ศรีอุมามหาเทวี ( พระแม่อุมา)
โอมนะมัสศิวารายะ จะ นะมัสศิวายะ ปะระวะตี
ยะโฮ กัตตะการี จะ ปูระณะ ดุลรานะฮี กะโฮ ยะฮี ยะวา กัตตุระณัม อาระคัม
ดัมบารา อาลี อาลี อาระยัน ยันนะวะฮี

คงไม่ผิดกฎนะืัที่อ้างถึงคนอื่น แต่ผมอยากให้ช่วยแปลในบทที่ผมถามให้ฮะครับ