Loader

คือ อ อ .... รบกวนหน่อยนะค๊า ป ป ป

Started by GU"z~ num *(~.)(.~)*, April 26, 2012, 17:26:51

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#fdeada]คือ ว่า ผม อยากได้ เวล"ของพระขันธุมาร ที่เป็นทองเหลืองอะคับ แต่ไม่ต้องใหญ่มาก เอา ขนาดๆน่ารักๆ ^^

พี่ๆหรือใคร พอ จะ ทราบได้บ้างว่า หา ได้ที่ไหน เอา แบบ ราคาพอสมควรอะครับ แล้วก็สวยด้วย 555

ต้นไม่รู้ว่าจะหาได้ที่ไหน รบกวนด้วยนะค๊าปป ป   [/HIGHLIGHT]
Nu Tonnum~

ลองไปดูที่ตรอกแขกที่พาหุรัดสิคับ อยู่ข้างๆตึกอินเดียอิมโพเรียลคับ แถวนั้นมีเยอะมีหลายแบบให้เราเลือกด้วยคับผม ส่วนราคาก็ลองคุยกันพ่อค้าดู หรือถ้าไปที่วัดราชนัดดาก็ลองดูหลายๆร้านคับ เพราะแต่ละร้านราคาไม่เท่ากัน ราคาจะขึ้นอยู่กับตัวงานคับ ถ้าสวยๆหน่อยอาจจะราคาสูง

ปล.รอผู้รู้มาเพิ่มเติมละกันคับ ^^

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

หอกของพระขันทกุมาร ถ้าจะเอาแบบศิลปะของอินเดีย คงต้องเดินแถวพาหุรัดครับ ถ้าเดินตลาดพระวัดราชนัดดาจะได้เป็นหอกทรงเรียบธรรมดา แต่ด้ามจับค่อนข้างสวยครับ

แต่แนะนำซักหน่อยถ้าน้องต้นไม่ยึดว่าต้องเป็นโลหะทั้งอัน
ได้มาส่วนหัวของหอกขัดทองเหลืองให้ขึ้นเงานะครับ จากนั้นไปจ้างร้านกลึงไม้ทำด้ามไม้จากไม้จริง ตามที่เราต้องการ แล้วมาประกอบใส่กัน รับรองสวยครับ

ขอบคุณพี่ทุกๆคนมากเลยนะครับ
ข้อมูลดีๆต้นไปถามราคามาแล้วแต่ค่อนข้างสูงหน่อยต้นยังไม่ค่อยพร้อม555
ยังๆไงก็ขอบคุณจากใจอีกครั้งครับ
Nu Tonnum~