Loader

เราสามารถสวดพระปริตร ที่ห้องพระที่บ้านเราได้หรือเปล่าครับ

Started by poomjai, May 15, 2012, 22:36:25

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เราสามารถสวดพระปริตร ที่ห้องพระที่บ้านเราได้หรือเปล่าครับ หรือว่าไว้เฉพาะพระสงฆ์สวดที่วัดครับ 

เท่าที่ทราบมาสวดได้ครับ

เพราะจริงๆ แล้วแต่เดิมการสวดบทพระปริตรเป็นการสวดเฉพาะบุคคล ไว้ปกป้องคุ้มครองตนเองด้วยซ้ำไปครับ

น้องก็เคยสวดอยู่นะคะ พระปริตรนี่ น้องสวดในห้องนอนค่ะ สวดเสร็จก้รู้สึกว่าตัวเองได้รับการคุ้มครองแล้ว(อุปทานหรือป่าว)

พระปริตรนี่ สวดแล้วดีค่ะ เป็นเกราะแก้วกันภัยให้เรา