Loader

ได้พระแม่มาใหม่ครับ

Started by susu, May 21, 2012, 22:22:34

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีไปเดินเล่นที่ขายของฝากเลยได้เห็น ก็เลยบูชามา

แล้วก็จัดของเตรียมไหว้พระแม่ด้วยครับ เลยเอามาแบ่งปันกัน

รูปนี้เอาออกจากกรอบที่ครอบอยู่

อันนี้หาพานมารองครับ

อันนี้เตรียมไหว้แล้วครับ

อันนี้สวดมนต์แล้วก็ถวายน้ำนมสดครับ

อันนี้ถ่ายจากมุมต่างๆครับ

ทั้งหมดก็มีเท่านี้แหละครับ ยังไงก็ช่วยติชมกันได้นะครับ

ปล.เทวรูปของผมยังไม่เบิกเนตรเลยครับ ทุกองค์ก็ว่าจะได้ เพราะว่าอยู่ต่างจังหวัด แต่ผมก็บูชามานานแล้วครับ สวดมนต์ทุกวัน ถวายน้ำ นมทุกวัน
แล้วก็มีจัดของไหว้ตามวันสำคัญต่างๆ เสมอ
ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรหรือเปล่าครับหรือว่าต้องเบิกเนตรก่อนดีกว่า ไม่ได้เบิกเนตรหรือเปล่าครับ
...............วอนช่วยตอบผมด้วยนะครับ

เห็นแล้วก็ชื่นใจครับ

ส่วนเรื่องเทวรูปที่ไม่ผ่านการอภิเสกนั้น ความคิดเห็นส่วนตัวไม่น่าจะมีปัญหาครับ สามารถบูชาได้ครับ ไม่ได้ผิดแบบแผนปฎิบัติแต่อย่างใด

แต่ถ้ามีโอกาส หรือ อยู่ในกรุงเทพสามารถนำเทวรูปมาผ่านการอภิเสกโดยพราหมณ์ที่เทพมณเฑียรหรือวัดวิษณุได้ ก็ยิ่งดีครับ

แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ผมแนะนำว่าถ้าได้มางานวันวิชัยทัสมิ ให้เก็บผงศักดิ์สิทธิ์ที่ได้จากการโปรย นำไปเจิมเทวรูปหรือใส่ถ้วยใบน้อยๆ บูชาได้เลยครับ ^^

ขอบคุณมากครับพี่กาลิทัสที่ได้ให้ความรู้ 

ถ้ามีโอกาสผมก็จะนำเทวรูปเข้าไปที่วัดนะครับ

จัดได้งดงามมากๆคับ ขอบคุณที่นำมาให้ได้ชมกันนะคับ^^

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

ขอบคุณมากครับ คุณศรีเคารีปุตรายะ

อันนี้ผมก็จัดถวายครับ