Loader

บูชา มงคลวันเกิดครับ

Started by FizzingWhizzbees, July 08, 2012, 18:33:33

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวยงามทั้งเทวรูปและดอกไม้ที่นำมาใช้ตกแต่งเลยครับ

ปล. สุขสันต์วันเกิดนะครับคุณ FizzingWhizzbees                        
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวยคับผมไม่ทราบว่าพระเนตรเทวรูปนี่เขีอนเองป่าวคับผม ขอให้มีความสุขในวัดเกิดนะคับผม

สวยงามมากครับผม แต่งองค์ได้สวยงามยิ่งนัก

สวยงามมากเลยครับ เป็นบุญตาจริงๆที่ได้เห็นแบบนี้ ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาแบ่งปันกันนะครับ

สัญลักษณ์ ทิลัค ของพระวิษณุติดผิดกลับหัวนะครับ ส่วนตาองค์พระ รู้สึกจะเบี้ยวไปนิดนะครับ นอกนั้่นสวยงามครับ
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน