Loader

จัดโต๊ะหมู่ใหม่เสร็จแล้วเลยนำมาให้ชมกันครับ

Started by harirak, July 17, 2012, 22:38:32

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อันนี้รูปก่อนจัดใหม่ครับ

อันนี้เป็นรูปใหม่ที่เพิ่งจัดเสร็จครับ

พระคเนศใหม่ทั้ง 7 องค์ครับ

เศียรพระคเนศใหม่ครับ

งดงามครับ และน่ารักด้วย ขอแนะนิดนึงครับ เปลี่ยนใช้กระถางธูปใบเดียวเลยดีกว่าครับ เพราะว่า เราจะสวดในทีเดียวซึ่งเวลาจุดธูปควัฯจะไม่ขโมงด้วยครับแนนี้นึกภาพแล้วถ้าจุดที่ละ9 ดอกนี่ 5555 ควันเต็มบ้านครับ
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

ขอบคุณครับที่เข้ามาติชม พร้อมคำแนะนำครับ  พอดีว่าทั้งโต๊ะที่เห็นอยู่เป็นการรวมตัวของหลายๆเจ้าของน่ะครับ

น้องๆเจ้าของเค้าไม่ว่างดูแลเลยเอามาฝากผมไว้ครับเลยมีกระถางธูปแยกกันครับผมก็อยากจะเปลี่ยนเป็นกระถางธูป

ใบใหญ่ใบเดียวครับแต่ก็กลัวว่าเดี๋ยวน้องๆเค้าจะมาเชิญกลับไปบูชาก็เลยต้องเก็บไว้แบบนี้ก่อนน่ะครับ

ส่วนเรื่องควันไม่ต้องพูดถึงเลยครับ55555+

ชอบพระคเณชจังเลยคับผมน่ารักจังคับ จัดได้ดีคับสะอาดดีคับ

Quote from: Sudteerukkub on July 25, 2012, 15:29:52
ชอบพระคเณชจังเลยคับผมน่ารักจังคับ จัดได้ดีคับสะอาดดีคับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำชม

จัดได้สวยงามครับ แล้วชอบพระคเณศ น่ารักมากๆ ครับ
โอ้..... พระแม่เจ้า พระผู้เป็นมารดาแห่งจักรวาล พระผู้เป็นคุ้มพลังแห่งพระผู้เป็นเจ้า พระผู้เป็นพระอุปถัมถ์แห่งพระผู้เป็นเจ้า พระมารดาผู้ซึ่งมอบแสงสว่างของชีวิตด้วยวิถีแห่งศรัทธา พระผู้เป็นหนึ่งในดวงใจแห่งศรัทธาของลูก ลูกขอบูชา พระศักติ ที่อยู่ในดิน ในน้ำ ในมหาสมุทร สุดขอบจักรวาล โอม ศักติ ปาลา ศักติ