Loader

อยากข้อความคิดเห็นเกียวกับการเก็บเทวรูปที่เราบูชาอยู่คับ

Started by Sudteerukkub, July 25, 2012, 15:04:49

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือเรื่องมันเป็นอย่างนี่คับพอดีผมต้องย้ายที่อยู่ใหม่คับจากบ้านมาเช่าคอนโดอยู่คับแล้วห้องที่ผมอยู่มีเนื้อที่จำกัดและตอกตะปูไม่ได้ และผมต้องนำเทวรูปเทพเจ้าที่ผมมีมาไว้ที่คอนโดด้วยแต่ผมไม่สามารถตั่งเทวรูปท่านบูชาหมดทุกพระองค์ได้เพราะเป็นการย้ายชั่วคราว ผมว่าจะเก็บรูปภาพและองค์เทวรูปบางส่วนเก็บเอาไว้ก่อนแต่จะนำมาบูชาที่หลัง และจะตั้งบูชาเพีองไม่กีองค์เท่านั่น  คือผมมีปันหาดั่งนี่  เทวรูปสวนมากได้ทำการเบิกเนตรและเราบูชาท่านอยู่แล้ว ถ้าเราจะเก็บท่านไว้ในกล่องจะดีหรือป่าวผมว่าจะนำท่านไว้ใต้หิ้งพระจะเป็นการสมควรหรือป่าวคับ    และถ้าผมบูชาพระแม่เพีององค์เดียวโดนผมเก็บพระคเณชไม่ได้เอามาตั่งแต่เวลาบูชาให่นึกถึงเอาจะสมควรหรือป่าว  และรจะว่างเทวรูปท่านหั่นหลังชนกำแพงห้องน้ำจะสมควรหรือป่าวคับ  แล้วก่อนเราจะเก็บเราควรทำพิธีหรือะไรก่อนหรือป่าวคับ แล้วถ้าเรามี่ที่จะนำท่านกลับมาบูชาใหม่เราควรทำอย่างไรคับผม  ขอพี่พี่ช้วยบอกกล่าวหน่อยคับผม  ขอบคุณคับ

ทำตามสมควรครับ เอาที่เราสะดวกและสบายใจที่สุดครับเพราะผมก้มีเยอะครับที่เก้บไว้ เหอๆ
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน