Loader

อัญเชิญพระแม่มงคลเข้าบ้าน

Started by wutthiphat, August 04, 2012, 12:07:29

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เป็นฤกษ์งามยามพร้อมอัญเชิญพระแม่บูวเนซวรี หินดำเข้าบ้านเป็นมงคลยิ่งนัก

เทวรูปพระแม่บูวเนซวรี หินดำ ปกรณ์องค์พระแม่ถูกต้องตามหลักศาสนาฮินดู มากๆคับ ยินดีและปิติยิ่งนัก

องค์พระแม่สวยมากเลยคับ อยากเห็นตอนนำท่านตบแต่งขึ้นหิ้งบูชาจังเลยคับผม  ไม่ทราบเชิญมาจากที่ในคับนี่  ขอบคุณคับ

เป็นพระแม่อะไรค่ะ ไม่เคยรู้จักเลยค่ะ ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
โอม เจมาตากาลี

พระแม่บูวเนสวรี เป็น อีก ปาง 1 ใน 10 ปาง สำคัญ ของพระแม่กาลี ครับผม
โอ้..... พระแม่เจ้า พระผู้เป็นมารดาแห่งจักรวาล พระผู้เป็นคุ้มพลังแห่งพระผู้เป็นเจ้า พระผู้เป็นพระอุปถัมถ์แห่งพระผู้เป็นเจ้า พระมารดาผู้ซึ่งมอบแสงสว่างของชีวิตด้วยวิถีแห่งศรัทธา พระผู้เป็นหนึ่งในดวงใจแห่งศรัทธาของลูก ลูกขอบูชา พระศักติ ที่อยู่ในดิน ในน้ำ ในมหาสมุทร สุดขอบจักรวาล โอม ศักติ ปาลา ศักติ

องค์พระแม่นี้ ชื่อพระแม่บูวเนชวรี เป็นปางสำคัญปางหนึ่ง และเป็นปางสำคัญที่อยู่ในมหาศรีจักราเลยอ่ะคับ

ท่านเป้นหนึ่งในมหาทศวิทยาครับผม ซึ่งเป็นพระแม่ที่แรงมากองค์นึง ท่าจะประทานพรในเรื่องของครอบครัวความรัก และความอุดมสมบูรณ์มงคล แต่ก็ต้องบูชาหนักครับผม ทั้งมันตราและการถวายไฟ

อยากรู้ประวัติอ่ะครับ ใครพอรู้ช่วยบอกหน่อยได้มั้ย

เทวะรูปหินดำก็วิจิตรงดงามครับ