Loader

ช่วยแปลความฝันผมหน่อยคับ

Started by Baimon, August 06, 2012, 21:57:21

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือว่าเมื่อคืนนี้ผมฝันแต่ไม่รู้อ่ะคับว่าฝันดีจริงหรือปล่าว

เมื่อคืนผมฝันว่าผมอยู่ในงานนวราตรี วันวิชัยทัสสมิอ่ะคับ
แล้วในความฝันผมยืนรอขบวนคนทรงพระแม่กาลีที่เป็นพราหมณ์
อ่ะคับในความจริงผมเคยเห็นแล้วว่า การที่คนทรงจะเข้ามา
ใกล้ชิดคนที่ร่วมงานมากๆหรือลงมือเจิมผงกุมๆด้วยตัวเองให้แก่
คนที่มาร่วมงานนั้นเป็นไปได้น้อย แต่ในความฝันนั้นคนทรงพระแม่กาลี
ก็โปรยผงไกลๆตามปกติ แต่พอพระแม่เดินมาทางผม ท่านก็เดิน
เข้ามาหาผมเลยแล้วก็เจิมผงกุมๆให้ โปรยผงให้ตัวผมเต็มๆเลยครับ
แล้วท่านก็เอามือมาสัมผัสตัวผมด้วย ผมได้ใกล้กับท่านมากๆ ในความฝันผม
จำหน้าคนทรงพระแม่กาลีที่วัดแขกสีลมคนนั้นได้เป๊ะเลยคับ

ผมก็เลยอยากรู้ว่าที่ผมฝันมาทั้งหมดนั้นเพื่อนๆทุกคนคิดว่าดีหรือไม่ดีคับ
ช่วยตอบหน่อยนะคับ ขอบคุณค้าบบบบบ