Loader

โต๊ะบูชาที่บ้าน..

Started by ppst, November 12, 2012, 10:44:17

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

น้องใหม่เริ่มบูชา

ต้องขอโทษรูปไฟล์ใหญ่จังเลย เพิ่งลงเป็นครั้งแรกผิดพลาดขออภัยทุกท่านนะคับ

พระแม่ลักษมีสวยดีนะคะ แต่ติดตรงที่มีเงินมาอยู่บนหัวนี่สิ รู้สึกแปลกๆ
ถ้ายังไงเอาเงินธนบัตรลงมาข้างล่างหน่อยจะดีกว่าค่ะ

สวยงามมากเลยครับ ชอบธนบัตรพ่อหลวงของเรา

ผ้าปูโต๊ะสีแดงลายดอกไม้สีทองสวยงามมากครับ  ซื้อที่ไหนครับ

ตามที่คุณ Darin กล่าวครับ

นำธนบัตรลงไว้ด้านล่างซักหน่อยดีกว่าครับ

นอกจากนั้นสะอาดสะอ้านดีครับ

ผ้าปูไม่ได้ซื้อเองคับ คนที่นับถือปู่คเณศให้มาและจัดหิ้งให้ทั้งหมด สำหรับธนบัตรพี่เขาก็จัดให้บูชากับองค์แม่ เลยไม่กล้าเอาลงคับ ไว้ถามปู่อีกทีนะคับ ขอบคุณทุกเสียงนะครับ

มันเป็นเรื่องของความเหมาะสมนะ
ปกติพระแม่ลักษมีเป็นผู้ประทานเงินทอง
ดังนั้นเงินและทองจะต้องอยู่ต่ำกว่าพระแม่
และก็ไม่ควรสูงกว่ารูปองค์พระศิวะและพระคเนศ
เพราะจะดูเหมือนกับว่าให้ความสำคัญ
กับเงินมากกว่าพระองค์

ขอบคุณคุุณ ดาริน นะคับที่แสดงความคิดเห็นคับ และทุกคนนะคับ