Loader

ฝันว่าพระแม่อุมาไม่มีดวงเนตร

Started by Yanich, October 28, 2012, 15:05:46

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีคะสมาชิกทุกท่าน

ทิพมาเล่าเรื่องฝันให้ฟัง เผื่อจะมีท่านไหนพอจะช่วยเหลือบอกได้ว่า ฝันแบบนี้ท่านต้องการสื่อสิ่งใด
เป็นคนฝันบอกเหตุคะ เช่น ฝันว่ารถยางระเบิด 2-3อาทิตย์ต่อมา รถยางแบน ทำแหวนหาย นึกภาวนาอยากได้คืน
1อาทิตย์ผ่านไป ฝันว่าเพื่อนหยิบแหวนมาให้ รุ่งขึ้นลูกน้องเจอแหวนทิพตกที่อ่างล้างแก้ว บางครั้งขี้เกียจสวดมนต์
ก็ข้ามบทพระพุทธ ไปสวดบูชาเทพ ในฝันได้ยินเสียงว่า เป็นชาวพุทธ ทำไมไม่สวดบูชาพระพุทธ หรือรักผู้ชายคนนึงที่มีผู้หญิงอื่นแอบซ่อนไว้
เราก็ตัดใจ แล้วก็ฝันว่า มีเสียงถามว่า แน่ใจนะว่าไม่รักคนนี้ เราก็เดินผ่านไป มีเสียงทักอีก เราเลยเดินกลับไปหา มีเสียงพระแม่บอกว่า
อย่าเอาเลย เค้ามีเจ้าของแล้ว และต่อมาชายคนนั้นก็ติดต่อมา เราก็ไม่คุย

แต่ครั้งนี้จนใจจริงๆ ไม่รู้ว่าท่านอยากสื่ออะไร ฝันเห็นพระแม่อุมาปางขี่เสือปางที่บูชาที่บ้าน หลายองค์รายล้อมทิพไว้ แต่ท่านไม่มี
ดวงเนตรคะ เมื่อเดือนก่อนเล่าให้หมอดูที่บวชที่อินเดียใต้ฟัง เรื่องฝัน เค้าให้ไปถวายเนตรแก่พระแม่ที่วัดแขก ยังไม่ได้ฝันว่าท่านไม่มีดวงเนตรนะคะ
ทิพก็ไปถวายแล้วเดือนกันยา แล้วเดือนนี้ก็ฝันว่าท่านไม่มีดวงเนตรอีก กังวลคะ ใครมีความรู้ตีความได้ช่วยบอกที หรือท่านอยากให้ทิพวาดดวงเนตร
ลงบนเทวรูปท่าน แบบที่สมาชิกหลายองค์วาดกัน แต่เพื่ออะไรคะ งง ToT

ลองไปเติมน้ำมันตะเกียงดูนะเพื่อความสว่างไสวของชีวิต

จะลองไปทำดูคะ แปลว่ามีเคราะห์หรือเนี่ยะ

อยากสอบถามถึงเทวรูปของคุณทิพย์ที่บูชาที่เป็นองค์พระแม่ ได้บูชามาจากวัด หรือได้มีการเบิกเนตรจากวัดหรือเปล่าคะ ถ้าบูชามาโดยยังไม่ได้เบิกเนตรพระองค์ ดิฉันแนะนำให้นำไปวัดเทพมนเฑียน หรือเทวสถานต่างๆที่มีพราหมประกอบพิธีให้ค่ะ^^
**[HIGHLIGHT=#ffff00]บัณเฑาะว์ขับรั่นร้อง[/HIGHLIGHT]...............[HIGHLIGHT=#ffff00]คีตา[/HIGHLIGHT] [HIGHLIGHT=#ffff00]เพลงเฮย [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]พึงเพ่งฟังบูชา[/HIGHLIGHT]..........................[HIGHLIGHT=#ffff00]บทไหว้ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ประนบหัตถ์ก้มหน้า[/HIGHLIGHT]....................[HIGHLIGHT=#ffff00]เกล้าเกศ ท่านนา [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]เชิญช่วยอวยเทพไท้[/HIGHLIGHT]..................[HIGHLIGHT=#ffff00]จึ่งได้โดยสม[/HIGHLIGHT]**

ประพันธ์โดย [HIGHLIGHT=#ffffff]สการะวาตี [/HIGHLIGHT]