Loader

ถามผู้รู้พระแม่ในผ้ายันต์วัดแขก

Started by Yanich, October 28, 2012, 20:18:24

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สงสัยว่าพระแม่ในผ้ายันต์จากวัดแขกองค์นี้ คือ
1. พระแม่มารีอัมมันปางอะไรคะ ใช่กามาคษีอัมมันหรือเปล่า
2. ท่านให้พรทางด้านไหนคะ
3. ใช้บทสวดพระแม่ในบทสวดภชันของวัดได้ไหม " โอมศักติ โอมศักติ มารีอัมมา โองการา โปรูเล มารีอัมมา....."

พระแม่กาญจีกามาคษี แห่ง เมือง กาญจีปุรัม บูชาได้หมดครับ ปกติผมเองจะใช้ โอม ศรี มหากาญจี กามาคษี นะมะฮ์ ส่วนขอพรก็เหมือนพระแม่มารีอัมมันครับ
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

เข้ามาแอบฟังครับ ฮิฮิฮิ ความรู้ต้องเก็บเกี่ยว

ผมก็ได้มาครับ แต่เป็นสีส้มๆเหลืองๆครับ

ไม่ทราบที่วัดยังมีให้บูชาหรือเปล่าครับ