Loader

อยากถามเรื่องการล้างสีเทวรูปเรซิ่น

Started by Chandeliers_nun, November 11, 2012, 11:19:44

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมได้เทวรูปเรซิ่นจากวัดราชนัดดามาคับแต่พระพักต์ไม่ค่อยงาม จึงอยากจะลบและแก้ไขคับ อยากสอบถามว่ามีน้ำยาชนิดใดที่ลบสีอะคิลิกได้ และหาซื้อได้ง่ายบ้างคับ ขอบคุณคับ เทวรูปที่ผมได้มาคือ พระตรีมูรติเรซิ่นคับ

ทินเนอร์น่าจะล้างออกนะคะ ลองใช้ผ้าหรือสำลีชุบแล้วเช็ดดูค่ะ หาซื้อได้ตามร้านที่ขายสีทาบ้าน ร้านโชห่วยใกล้บ้านลองถามเขาดู แต่ควรระวังการใช้หน่อยนะคะ เพราะทินเนอร์เป็นตัวทำละลายแต่ใช้กับเรซิ่นที่มีความแข็งอยู่แล้วคงไม่เป็นไร อย่าให้เข้าตาหรือสูดดมเป็นเวลานานๆ ^^
**[HIGHLIGHT=#ffff00]บัณเฑาะว์ขับรั่นร้อง[/HIGHLIGHT]...............[HIGHLIGHT=#ffff00]คีตา[/HIGHLIGHT] [HIGHLIGHT=#ffff00]เพลงเฮย [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]พึงเพ่งฟังบูชา[/HIGHLIGHT]..........................[HIGHLIGHT=#ffff00]บทไหว้ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ประนบหัตถ์ก้มหน้า[/HIGHLIGHT]....................[HIGHLIGHT=#ffff00]เกล้าเกศ ท่านนา [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]เชิญช่วยอวยเทพไท้[/HIGHLIGHT]..................[HIGHLIGHT=#ffff00]จึ่งได้โดยสม[/HIGHLIGHT]**

ประพันธ์โดย [HIGHLIGHT=#ffffff]สการะวาตี [/HIGHLIGHT]

ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่า พอจะทราบไหมคับว่าล้างกากเพรชจากเทวรูปเรซิ่นทำยังไง ขอบคุณล่วงหน้าคับ