Loader

สอบถามเรื่องการสวดมนต์น่ะครับ

Started by Api, December 06, 2012, 15:32:33

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีครับ
รบกวนสอบถามข้อสงสัยนะครับ

พอดีว่าผมบูชาพระแม่มารีอัมมัน พระแม่กามาคชี และพระแม่มีนาคชีอยู่น่ะครับ
ไม่ทราบว่าเวลาสวดมนต์ ผมจะต้องสวดบทไหนหรือครับ
คือผมหามันตราของพระแม่ทั้งสามไม่เจอเลย ถ้าใครมีก็รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
ตอนนี้ได้แต่หาเพลงบูชาใน youtube มาเปิด รู้สึกไม่ค่อยสะดวกอ่ะครับ
ขอบคุณมากๆเลยครับผม

โอม ศักติ ปาราศักติ โอม ศรี มหามารีอัมมัน นะมะ โอม ศรี มหากาญจีกามัคษี นะมะ โอม ศรี มหามาดุไร มีนาคชี นะมะ

และบทขอพรตามของวัดเทพมณเฑียร

โอม โรคานะ เศษานะปะหัมสิตุษฎา
รุษตาตุกามาน สะกะลานาภีษะตาน
ตวามา ศริตานาม นะวิปันนะรานาม
ตวามา ศะริตาหะทยา ศระยะตาม ประยันติ
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน