กันยายน 23, 2020, 06:46:44
35,495 กระทู้ ใน 4,046 หัวข้อ โดย 5,131 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  รบกวนด้วยนะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยนะครับ  (อ่าน 2304 ครั้ง)
บุตรีศรีมหาสิทธิวินายก
ยามา
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 12:34:36 »

คือ ผมมีเทวรูปพระคเณศอยู่องค์หนึ่งคับ พี่ชายเค้าปั้นให้เป็นของขวัญวันเกิดคับเป็นดินไม่ได้เผานะครับ องค์ใหญ่และสวยมากๆครับแต่ผมไม่มีที่ตั้ง ก้เลยคิดว่าถ้าจะละลายองค์ท่านแล้วปั้นใหม่นี่จะเป้นอะไรไหมครับ บูชามาเกือบๆเดือนแล้วครับ ผมอยากจะย่อให้เล็กลงอาครับ
Darin
ยามา
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 19:03:06 »

ลองจุดธูปขอขมาบอกกล่าวต่อพระองค์ท่านว่าจะขอปั้นท่านใหม่ดูสิ

pom3555
พรหมปาริสัชชา
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 14:06:20 »

อยากปั้นงานเป็นมั่งจังเลยครับ
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  รบกวนด้วยนะครับ