Loader

สาเหตุที่เราต้องกินเจ เลยอยากชวนพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ มาละชีวิต

Started by poppuri, September 11, 2011, 08:58:39

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ก็ปีนี้เทศกาลกินเจ จะมาถึงแล้ว และประจวบเหมาะตรงกับเทศกาลนวราตรีพอดี มิเชลล์เลยเชิญชวนทุกๆคนกินเจกันค่ะ เพราะนานๆทีจะมีเทศกาลบุญแบบนี้ เพื่อชีวิตเหล่านี้

http://www.youtube.com/v/kk8yVlBhSE8

http://www.youtube.com/v/iv1rYt4lG00&feature=related
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

ยังไม่เคยลองกินเจสักครั้งในชีวิตต้องหาโอกาสมั่งแล้วครับ

สาธุ ปีนี้ผมกินเจ ตั้งแต่วันที่ 13-23 ต.ค. รวม 9 วัน ( วันแรกกับวันสุดท้ายไม่ครบ 3 มื้อ )

ช่วงที่กิน ก็รู้สึกดีครับ ไม่อึดอัดท้องเหมือนเวลากินเนื้อสัตว์เยอะ ๆ

เวลาเหงื่อออกก็ไม่เหม็นด้วย
โอม ศรี คเณศายะ นะมาหะ

นำมอผ่อสัก สงสารสัตว์โลกที่ตายเพื่อเป็นอาหาร พรอยากกินเจตลอดชีวิตเลยค่ะ จะพยายามทำให้ได้ค่ะ
วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ                  

ดีครับ  แต่ผมกินมังสวิรัติอะครับ
เคยได้ยินมาว่าคนที่บูชาเทพด้วยใจบริสุทธิ์เป็นประจำ
ท่านจะ ทำให้เราเบื่อเนื้อสัตว์ไปเลยอะครับ ทุกวันนี้
ก็ถ้ากินเนื้อก็จะกินแต่อาหารทะเล  ดีใจแทนคนที่กินเจด้วยนะครับ
อยากกินเจได้มั่งจังแต่ก็ทำไม่ได้ซักที 

[HIGHLIGHT=#fbd5b5]เห็นด้วยกับมิเชลล์นะคับ  การกินเจแม้มื้อเดียว  ก็สามารถทำให้เหล่าสัตว์รอดตายหลายชีวิตเลยคับ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#fbd5b5]ทุกวันนี้ผมก็ทานมังสวิรัติอยู่ทุกวันเลยคับ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#fbd5b5]รู้สึกว่าผิวพรรณเราผ่องใสขึ้น  ดูมีสง่าราศีมากเลยคับ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#fbd5b5]ถ้าเป็นไปได้  ผมก็อยากให้ทุกท่านลองทานเจ  หรือมังสวิรัติกันทุกวันนะคับ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#fbd5b5]ได้บุญด้วย  แล้วก็ห่างไกลสารพิษจากเนื้อสัตว์ด้วยคับ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#8064a2]ไม่เอาเนื้อเขา  มาเพิ่มเนื้อเรา[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#8064a2]ไม่เอาเลือดเขา  มาเพิ่มเลือดเรา[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#8064a2]ไม่เอาชีวิตเขา  มาต่อชีวิตเรา[/HIGHLIGHT]
Nice to meet you.