กันยายน 20, 2020, 17:44:30
35,495 กระทู้ ใน 4,046 หัวข้อ โดย 5,131 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Tonyoam
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  มอบพระแม่ลักษมีค่ะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มอบพระแม่ลักษมีค่ะ  (อ่าน 3906 ครั้ง)
Nnot
จาตุมหาราชิกา
*

« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 22:12:00 »

เมื่อเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมาค่ะ ได้บูชาพระแม่ลักษมีมาค่ะ แต่พอดีมีปัญหากับทางบ้านนิดหน่อยค่ะ เพราะทางบ้านไม่ชอบให้นำพระอินเดียเข้าบ้านไม่รู้จะทำยังไงดีค่ะ ไม่อยากนำท่านไปไว้โคนต้นไม้เพราะท่านไม่ได้แตกหักหรือเสียหาย เลยอยากหาท่านที่รักในองค์พระแม่ลักษมีและอยากมีท่านไว้บูชา จะขอมอบให้ท่านไปสักการะค่ะ ไม่เอาเงินสักบาทเดียว พระแม่ลักษมีเป็นปางนั่งค่ะ แบบของสุขสมบัติ และจะมอบช้างหินสีน้ำนมคู่ และธงสิงห์ให้ด้วยค่ะ ท่านได้ต้องการรับไปบูชา ติดต่อมาได้ที่เบอร์ 086-564-2933 นอตค่ะ ถ้าท่านอยู่เขตหนองแขมหรือใกล้เคียงมารับได้เลยนะค่ะ โทรมาบอกก่อนนะค่ะ เข้าไปดูรูปพระแม่ได้นะค่ะ ที่ Facebook : knots-knots@hotmail.com
laduhmotak
ยามา
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 08:09:00 »

ผมยินดีรับไว้บูชาครับ เพราะปกติผมก็บูชาพระแม่ศักติทุกพระองค์อยู่แล้ว แต่ยังไม่มีรูปลอยองค์ของท่านไว้บูชา

ถ้ามีค่าส่งเดี๋ยวผมจะโอนเงินไปให้

จะให้ชื่อที่อยู่ไปทางข้อความส่วนตัวนะครับ

โอม ศรี คเณศายะ นะมาหะ
sunshaip
ดุสิต
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 11:42:57 »

มาช้าไปหน่อย แต่ก็ยินดีกับผู้ที่รับท่านไปบูชาด้วยนะคะ http://www.hindumeeting.com/forum/richedit/smileys/YahooIM/15.gif
มอบพระแม่ลักษมีค่ะ
Nnot
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 20:58:02 »

ต้องขอขอบคุณทุกท่านนะค่ะที่ท่านคอยช่วยเหลือ มีพี่คนนึงแนะนำให้บอกกับพระแม่ให้พระแม่ทำให้แม่ของนอตยอมรับพระองค์ นอตเลยลองไปขอให้แม่อนุญาตให้นอตบูชาพระแม่ แม่เขาอนุญาตให้บูชาแต่เขามีข้อแม้ว่า ให้องค์สุดท้าย ขอบคุนนะที่ทุกท่านคอยช่วยเหลือตอนนี้นอตได้เตรียมตั้งหิ้งใหม่แล้วถ้าว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูนะค่ะ ขอบคุนนะค่ะ
Nnot
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 20:59:51 »

ต้องขอขอบคุณทุกท่านนะค่ะที่ท่านคอยช่วยเหลือ มีพี่คนนึงแนะนำให้บอกกับพระแม่ให้พระแม่ทำให้แม่ของนอตยอมรับพระองค์ นอตเลยลองไปขอให้แม่อนุญาตให้นอตบูชาพระแม่ แม่เขาอนุญาตให้บูชาแต่เขามีข้อแม้ว่า ให้องค์สุดท้าย ขอบคุนนะที่ทุกท่านคอยช่วยเหลือตอนนี้นอตได้เตรียมตั้งหิ้งใหม่แล้วถ้าว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูนะค่ะ ขอบคุนนะค่ะ
ศรีเคารีปุตรายะ
เวหัปผลา
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 11:36:56 »

เจ้าของกระทู้เค้าสามารถบูชาพระแม่ได้แล้ว ดีใจด้วยนะครับ ยังไงก็บูชาพระแม่ท่านให้สม่ำเสมอด้วยละกันนะ

ขอพระแม่อวยพรนะ โอม ศรี มหาลักษมี มาตา นะมะ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति
Nnot
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 21:29:00 »

ต้องขอโทดท่านที่มีน้ำใจที่จะรับพระแม่ไว้ แต่ตอนนี้ทางบ้านเข้าใจ อนุญาต ตอนนี้พระแม่ตั้งอยู่ในที่ๆเหมาะสมแล้วค่ะ ขอบคุนนะค่ะที่ทุกท่านคอยช่วยเหลือ
หน้า: [1]
+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ฮินดูมิทติ้ง HM)
|-+  Hindu สนทนา
| |-+  ชุมชนคนรัก...ฮินดู (ผู้ดูแล: กาลิทัส, อักษรชนนี)
| | |-+  มอบพระแม่ลักษมีค่ะ