Loader

ถามเรื่องการตั้งพระพิฆเนศและพระแม่ลักษมีไว้คู่กันครับ

Started by sorry199, February 08, 2013, 22:51:45

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือผมสงสัยว่าต้องตั้งไว้คู่กันเลยหรือแค่ให้อยู่ในโต๊ะหมู่เดียวกันก็พอครับ
ถามสั้นๆแค่นี้แหละครับ ขอบคุณครับ

จะตั้งแยกหรือตั้งคู่ก็ได้ครับ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ส่วนมากเขาจะตั้งโต๊ะเดียวกันและคู่กันครับ ท่ามีมูรติทั้งสององค์นี้ในบ้านเขาจะตั้งอย่างนี้แหล่ะครับส่วนใหญ่นะ แต่ท่ามีองค์เดียวก็ไม่จำเป็นครับ
ที่ตั้งคู่กันหมายความว่า "เงินทองไหลมาเทมาและความสำเร็จสติปัญญาครับ" เขาเชื่อกันอย่างนี้ แต่ท่ามีศรัทธามีความเชื่อมั่นอยู่แล้วจะตั้งคู่กันหรือไม่คู่กันก็ไม่สำคัญอะไร
หรอกครับ ข้อสำคัญคือ คุณสวดบูชาพระองค์ ด้วย บทบูชาของแต่ละองค์หรือนึกถึงพระองค์ก็ทรงรับรู้แล้วหล่ะครับ