Loader

พิธีมหาศิวะราตรี ที่บ้านครับ

Started by ศรีเคารีปุตรายะ, March 11, 2013, 22:33:24

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เมื่อคืนกระทำพิธีบูชาพระศิวะ เนื่องในวันมหาศิวะราตรี เลยนำภาพบรรยากาศเล็กๆน้อยๆมาฝากให้เพื่อนๆได้ชมกันครับ
เทวรูปทั้งสามพระองค์ที่ใช้ในพิธีบูชาครับ โดยทุกครั้งจะบูชาพระคเณศก่อนเสมอ
ตามหลักของพิธีกรรมครับ เพื่อให้พิธีสมบูรณ์ต้องบูชาพระคเณศก่อน

บูชาพระคเณศเสร็จก็สรงน้ำและนมสดถวายพระองค์ครับ
หลังบูชาเสร็จแล้ว
เชิญพระศิวลึงค์กลับคืนแท่นบูชา
เนื่องในโอกาสมหาศิวะราตรีที่ผ่านมา ขอให้พรแห่งพระศิวะเจ้าโปรดอวยพรให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ และสมาชิกชาว Hindumeeting.com ทุกท่าน
มีแต่ความสุขตลอดไปครับ
...โอม นมะ ศิวายะ...

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

โอมฺ นมะ ศิวาย

ชื่นชมในศรัทธาของคุณศรีเคารีปุตรายะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอให้พรแห่งพระศิวะคุ้มครองครับ ^^