Loader

ข้อความเห็นหน่อยนะคับ. เรื่อง. การบูชา พระพรหม

Started by Sudteerukkub, April 15, 2013, 10:18:16

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ถ้าผมจะบูชา. องค์พระพรหม. แต่ยังไม่มีเทวรูป ผมควรทำอย่างไรดี 1. ใหว้บูชาท่านตามศาลพระพรหมทั่วไปเพราะมีคนบอกว่าพระพรหมบูชาในบ้านมิได้ 2 หาภาพหรือเทวรูปองค์พระพรหมขนาดพอดีมาบูชาในบ้าน
(คำถามนี่ผมถามในกรณี ที่ผมต้อวการบูชาเป็นครั่งแรก นะคับ)

ที่บ้านผมก็มีพระพรหม์บูชานะครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร
อากาศเย็น ไม่เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีความทรงจำอันอบอุ่น
[Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video] 7:59 Bodhi Television Namo Amitabhaya Song Music Video

พระพรหมบูชาในบ้านได้ครับ ไม่มีปัญหา
เราสามารถจัดหาเทวรูปหรือภาพพระพรหมมาบูชาได้ตามปกติเลยครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#ffffff]Ohm Sri Ganesha [/HIGHLIGHT]Namah~~
Ohm Aaham Brahma asmi ~~

Ohm Sri Sarawati Namah~~
[/HIGHLIGHT]