Loader

สอบถามเรื่องเทวรูปพระแม่ลักษมี

Started by Hunt, July 24, 2009, 11:46:52

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไม่ทราบว่าใครมีเทวรูปพระแม่ลักษมีปาง 8 กร ไว้บูชาบ้างคับ ช่วงลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหมคับ

แล้วใครพอทราบว่าที่ใดมี เทวรูปปาง 8 กร ให้เช่าบ้าง เพราะอยากได้มาบูชาคับ

ขอบคุณมากคับทุกท่าน

ผมไม่เคยเห็นเทวรูป ที่พระลักษมีมี 8 พระกรเหมือนกันครับ

และภาพที่เห็นพระองค์ 8 พระกรโดยทั่วไปจะเป็นใน มหายันตรา หรือ ลักษมียันตราครับ

นำรูปพระแม่ลักษมี 8 กร มาให้ชมค่ะ...

ตราปมีลมหายใจ  ย่อมมีเวลาสมาธิ

ตราปมีลมหายใจ  ย่อมมีเวลาสมาธิ

ที่วัดแขกสีลม มีเป็นรูปภาพค่ะ ใส่กรอบอย่างสวยงามเลย ที่ตู้เช่าพระอ่ะค่ะ เช่า เสร็จแล้ว เบิกเนตรข้างในวัดได้เลยค่ะ(ลองถามที่พี่ผู้หญิงที่หน้าไม่ค่อยยิ้มอ่ะค่ะ เพราะบางวันไปที่วัดก้อไม่มี นานๆมาทีค่ะ แต่จองกะพี่เค้าไว้ได้นะคะ ) รูปภาพ พระแม่มหาลักษมีจะมี 8 ปาง คล้ายๆกับรูปภาพที่คุณพี่กระทู้ข้างบนโพสเอาไว้อ่ะค่ะ แล้ว ก้อ มียันต์ศรีจักรา รวมอยู่ในแผ่นภาพพร้อมกรอบสีทองปูด้วยกำมะหยี่ มี 2 ขนาดให้เลือกค่ะ มีแบบ กรอบเล็ก ก้อ 240 ถ้า กรอบใหญ่ ก้อ ประมาณ 340 ถ้าจำไม่ผิดนะคะ(คุ้มนะคะเพราะไม่ต้องไปหากรอบใส่เอง เชียร์ๆค่ะ) ไปเดินดู ที่พาหุรัด ภาพ พระแม่รวมทั้ง 8 ปาง พร้อม ยันต์ศรีจักราด้วย หาไม่มีเลยค่ะ แนะนำให้เช่าในวัดแขกสีลมดีกว่า ค่ะ รักพระแม่ศรีมหาลักษมี เช่นกันค่ะ
โอม อดิลักษมี
โอม กายาลักษมี
โอม เดนน่าลักษมี
โอม ซันตาน่าลักษมี
โอม วีระลักษมี
โอม วิจายาลักษมี
โอม ธัญญาลักษมี
โอม อิชวายาลักษมี
ขอพระแม่ศรีมหาลักษมีทรงโปรดประทานพรแด่ผู้ที่ศรัทธาในพระองค์นะคร้า ^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

พระมารดาลักษมี เทวีแห่งความโชคดี...พระแม่คือทุกอย่างขอลูกก...

สวยมากครับพี่กุหลาบขาว และขอบคุณข้อมูลจากน้องกระต่ายด้วยครับ

ภาพล่างเหมือนมีเพื่อนเคยนะมาโพสในบอร์ดเก่าเมื่อนานมากแล้วเป็นปางมหาลักษมีภาคออกรบ แหะๆๆ

ชอบภาพที่ทรงสีขาวจังค่ะ
กราบขอบพระคุณมากๆนะคะ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ได้นำรูปสวยๆมาให้คับ ถ้าพี่ๆท่านใดพอมีรูปหรือข้อมูลแหล่งเช่าเทวรูปสวยๆของพระแม่ลักษมีที่มีแปดกร ก็แนะนำให้บ้างนะคับ

ขอบคุณคับ

July 31, 2009, 19:19:57 #9 Last Edit: July 31, 2009, 21:04:10 by อ.กันต์ปางคเณศ ศรีอริยเมตตา
คุณ Wut

ไม่ทราบว่าใครมีเทวรูปพระแม่ลักษมีปาง 8 กร ไว้บูชาบ้างคับ ช่วงลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหมคับ
แล้วใครพอทราบว่าที่ใดมี เทวรูปปาง 8 กร ให้เช่าบ้าง เพราะอยากได้มาบูชาคับ
ขอบคุณมากคับทุกท่าน

อ.กันต์ ตอบ
มีนะครับ แต่ราคาบูชาสูงน่าดู [นำเข้า] ส่วนใหญ่จะเป็น เทวรูปโลหะสัมฤทธิ์ ขนาด 3" นี่ก๊หลัก พันแล้วครับ[คนที่นู้นปล่อยแพง]
ยังไง อยากได้ ขนาดไหน อ.กันต์จะสอบถามราคาบูชาให้นะครับ [อ.กันต์ มีเพื่อนเป็นชาวอินเดียที่ให้เช่าบูชาหลายคนพอขอลดได้บ้างครับ]

<< พระพิฆเณศประจำวันเกิด
[HIGHLIGHT=#ffffff]ผู้ที่เกิดเกิดวันพุธกลางคืน (ราหู)  / ขนาด 9"
      พระอุจฉิษฏะ คณปติ (Uchhishta Ganapati) ปางเสน่หา และความสำเร็จสมปรารถนา
[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]
[/HIGHLIGHT]    อ.กันต์บูชาเอง งามมั้ยครับ
   *ขอพรอันดี จงบังเกิดแด่ท่าน*
[โอม กัน คะณะ ปัตตะเย นะโม นะมะฮา]
  by.อ.กันต์ปางคเณศ ศรีอริยเมตตา
    *ขอพรอันดี จงบังเกิดแด่ท่าน*
[โอม กัน คะณะ ปัตตะเย นะโม นะมะฮา]
   by.อ.กันต์ปางคเณศ ศรีอริยเมตตา      

สวยค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]