Loader

บูชาวันคเณศจตุรถี 2556 ที่บ้าน ชัชคเณศวีริศ

Started by chaty, September 11, 2013, 18:35:21

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ปีนี้ทำพิธีบูชาแบบรีบด่วน เพราะตื่นสาย 55555 เหตุเพราะทำขนมถวายกว่าจะเสร็จเกือบตี 3
โอม สวสิทธิปะรายักกะกายะ นมัช มหาเทพผู้ประทานอำนาจสูงสุดทั้งปวง

โอม สวสิทธิปะรายักกะกายะ นมัช มหาเทพผู้ประทานอำนาจสูงสุดทั้งปวง

ขนมที่ผมทำถวายครับ

ปั้นเทวรูปพระคเณศ ใช้ในวันคเณศจตุรถี

เต็มเปี่ยมด้วยความศรัทธา

ขอบคุณที่นำมาภาพมาแบ่งปันให้ชมกันครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอบคุณครับพี่ อักษรชนนี

พระคเณศงดงามมากๆครับ ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันสิ่งดีๆครับผม ^_^

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

ขอบคุณคับ คุณ[HIGHLIGHT=#fadbc6]ศรีเคารีปุตรายะ [/HIGHLIGHT]