Loader

ภาพเทพฮินดูสวยๆ

Started by boommika, July 25, 2009, 15:51:06

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พระนารายณ์ปางเปิดโลก ภาพสวยมากๆคัฟ

พระตรีมูรติ

พระตรีศักติ

พระพรหม

พระนารายณ์

พระศิวะ

พระอรรถนารีศวร

พระแม่สุรัสวดี ชายาของพระพรหม

พระแม่ลักษมี ชายาของพระนารายณ์

พระแม่ซันโตชิ

พระแม่ทุรคาทรงเสือ ปางหนึ่งของพระแม่อุมา

พระแม่ทุรคาทรงสิงโต ปางหนึ่งของพระแม่อุมา

พระแม่กาลี ปางหนึ่งของพระแม่อุมา

พระพิคเณศ

พระขันธกุมาร พี่ชายของพระพิคเณศ

Credit www.siamganesh.com

ขอบคุณครับ ที่นำภาพแห่งพระเป็นเจ้ามาแบ่งปันกัน  สวยงามมากครับ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

งดงามมากๆ ขอบคุณครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวยงามคมชัดทุกภาพ ขอบพระคุณมากๆค่ะ

งามงดมากจริงๆครับ
save แล้วทุกรูปครับผม

สวยงามมากค่ะ

ขอบคุณค่ะที่นำภาพมาแบ่งปันกัน

รูปสุดท้าย เพิ่งเคยเห็นพระขันธกุมาร  ท่านรูปงามมากจิงๆ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

งดงามมากจิงๆค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ

ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

เทวรูปชุดนี้ อยู่ที่ไหนค่ะ สวยงามจัง

ขอบคุณค่ะ งามจริงๆ ทุกภาพเลย

คุณบูมค่ะสวยงามมากค่ะ  ทุกภาพเลยค่ะ
[HIGHLIGHT=#002060]แต่อยากทราว่าที่คุณ phrom pala  นำมาลงไว้อยู่ที่ไหนค่ะ  ถ้ามีโอกาสจะได้ไปสักการะนะค่ะ[/HIGHLIGHT]

จิงค่ะ ขอสนับสนุนคุณป้า ญ ก็อยากไปนมัสการเช่นกัน กรุณาบอกด้วยค่ะ ว่าที่ไหน

คุณphrom_pala  ค่ะภาพเทวะรูปของคุณใช่ที่  อุทยานศาสนาพระโพธิสัตว์กวนอิมไหมค่ะ

ที่อยู่ทางไปแก่งกระจาน  จ.เพชรบุรีนะค่ะ

งานทองเหลืองนี้เป็นงานอินเดียป่าวคะ

สวยงามมากจริงๆ ค่ะ

อยากบูชาจิงๆ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]