Loader

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

Started by Baitoeysky, October 21, 2013, 10:30:52

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

หนูอยากจะทราบว่า ผงเจิม สามารถเจิมให้ตัวเองได้หรือป่าวค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ^^

สามารถเจิมได้ตลอดเวลาหรือป่าวคะ 

อยุ่ที่ตัวเราครับผม ถ้าเจิมแล้วสบายใจไม่เกะกะหรือกลัวเลอะจนเกินไป ก็เจิมได้ครับ ^_^

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

ขอบคุนสำหรับ คำแนะนำน่ะค่ะ

เจิมได้ครับ แต่ปกติเขาจะเจิมกันตอนที่มีพิธีทางศาสนานะครับคุณหรือในโอกาสพิเศษครับ แต่ที่คุณเห็นผู้หญิงอินเดียเจิมๆหน้าผากแดงๆกันนนั้นเพราะเขาแต่งงานแล้วครับเป็นเครื่องหมายว่าเขาแต่งงานแล้วเท่านั้นครับคนสาวๆที่ไม่มีสามีหรือยังไม่แต่งงานนั้นปกติเขาก็ไม่เจิมกัยนะครับ แต่่ท่าคุณยังไม่แต่งงานแล้วคุณไปไหว้พระฮินดูพราหมณ์ท่านจะเจิมให้ปกตินั่นหมายความว่าคุรได้มาวัดและได้รับพรของพระเจ้าไปแล้วในวันนั้นครับ