Loader

วัดวิษณุ ซอยวัดปรก

Started by กาลิทัส, January 30, 2009, 08:41:22

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

January 30, 2009, 08:41:22 Last Edit: November 03, 2009, 13:58:21 by กาลิทัส
เห็นเพื่อนๆ หลายคนไม่เคยไป และอยากไป ผมเลยเอาแผนที่มาทิ้งไว้ให้ครับ ตามนี้เลย

ผมวาดแผนที่มาให้ดูแล้วครับ ไปตามแผนที่เลยก็ได้ครับผม
แต่ต่อมอเตอร์ไซด์ง่ายที่สุดครับ คนละ 10 บาท จากสถานีรถไฟฟ้าสุรศักดิ์ ถ้ามาหลายคนก็แท็กซี่ครับ จากวัดแขกไม่เกิน 40 บาทครับ
แผนที่ครับ นั่งทำเมื่อเช้าคงพอดูกันออกนะครับ

ได้แค่นี้ สมัยเรียนเกือบตก Drawing ครับ 555+

เป้นวัดที่นับถือพระวิษณุเป็นใหญ่ใช่มะงับ แต่เฟิร์สไม่เคยไปแฮะ
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

ใช่แล้วครับ พระวิษณุ นารายณ์เป็นใหญ่

รอเว็บขึ้นนะครับ ตอนนี้ผมกำลังรวบรวม เทวาลัย และ เทวสถานสำคัญในประเทศไทย อยู่ครับผม

จะพาไปเที่ยวชมกัน

อิอิ
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

ลองไปดูอีกทีครับ

ได้ข่าวมาว่า มีเทวรูปใหม่ๆ เพิ่มเข้ามาอีกหลายองค์ครับ