Loader

การโพสรูปลงบอร์ด

Started by กาลิทัส, January 30, 2009, 15:19:15

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

January 30, 2009, 15:19:15 Last Edit: January 30, 2009, 15:41:34 by กาลิทัส
เข้าที่นี่เลยครับ

http://photobucket.com/

สมัครก่อนถึงจะใช้งานได้นะครับ กรอกข้อมูลนิดเดียวครับ

เข้าไปปุ๊บคลิ๊ก join now แล้วก็กรอกข้อมูลครับ

กรอกเสร็จคลิ๊กที่ next step

กรอกข้อมูลส่วนตัวอีกรอบ จากนั้นคลิ๊กที่ i accept sing me up!

พอเสร็จก็ล็อกอินเข้าไปด้วยชื่อที่สมัครเมื่อซักครู่ครับ

จะเห็นหน้าเว็บขึ้นตามภาพ

เลือกไฟล์รูปที่ต้องการ upload ครับ โดยกดที่ choose file

ไฟล์จะทำการ uploading ภาพครับ รอซักครู มันจะขึ้นหน้าใหม่ให้โดยอัตโนมัติ

จะเข้าสู่หน้าให้เราเติมชื่อภาพ ถ้าไม่ต้องการเติมให้คลิ๊กที่ skip this step ครับ

มันจะเด้งกลับมาหน้าที่ให้เราเลือกไฟล์เหมือนเดิม แต่เลื่อนลงไปด้านล่างจะมีภาพที่เราเพิ่ง up ลงไปคลิ๊กที่ภาพ แล้ว copy link ในส่วน DIRECT LINK ครับ ตามภาพเลย

พอได้แล้วเวลาจะโพสรูป ก็มาใส่ tag ครับ ง่ายๆ แบบนี้

แค่นี้เองครับ

ขอเสริมคุณ กาลิทัส นิดหนึ่งนะครับ

เนื่องจากเว็บเราทำให้ง่ายต่อการ เขียนข้อความ เลยจับ โปรแกรม office word มาใส่บางส่วน

ดังนั้นถ้าทำตามขั้นต้นของคุณ กาลิทัส เรียบร้อยแล้ว ขอเสริม ทริป การนำรูปมาติด

ก็คือสามารถ copy รูป จากเว็บที่เราฝาก แล้วมาเอา past ที่หน้าข้อความได้เลยครับ เหมือน copy รูปจากเว็บ วางใน ms word นะครับ

และอีก ทริป หนึ่ง บางเว็บไม่มี ตัวอย่างตามที่ คุณ กาลิทัส กล่าว ไว้ หรือที่นิยมเรียกกันว่า bb code
ทางท่านสมาชิก ก็สามารถ copy thml code มาได้เช่นกันครับ

ก็เป็นอันเสร็จสิ้นตาม คุณ กาลิทัสได้กล่าวไว้

นี่คือ ทริค เล็กน้อยๆ ในการใช้ เว็บ hindumeeting ครับ

ขอบคุณครับ เจ้าพ่อทริค

ถ้าไม่ต้องการนำรูปไปฝากในเวปอื่นก็สามารถแนบไฟล์ได้โดยวิธีนี้ค่ะ
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

วิธีล่างสุดไม่ควรใช้ครับ เปลืองเนื้อที่เว็บ แต่สะดวกครับผม
ไอ้คนแนะนำวิธีล่างสุด เด๋วจะให้มาช่วยจ่ายค่าโฮทส์ 555+ 

ง๊า ..

เค้ามีไว้ให้ใช้ ก้อใช้ตามระเบียบค๊าบบ

5 5

อย่างเน้ต้องให้คนเขียนเวปช่วยยด้วยย

Quote from: nooneloveme on January 31, 2009, 22:46:07
ง๊า ..

เค้ามีไว้ให้ใช้ ก้อใช้ตามระเบียบค๊าบบ

5 5

อย่างเน้ต้องให้คนเขียนเวปช่วยยด้วยย

อ้าวไอ้นี้โยนขี้มาหน้าบ้านอีกแหละ เวงกรรม 555

อารัยย ..

ก้อจิงป่ะละ

Quote from: nooneloveme on February 01, 2009, 00:51:08
อารัยย ..

ก้อจิงป่ะละ

ไม่จริงๆๆๆๆๆ นะ

[HIGHLIGHT=#00b0f0]อยากรู้การลงคลิปวีดีโอหรือเอาเว็บจากยูทูปให้ลงได้งับ[/HIGHLIGHT]
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

ไม่ยากครับ น้องเฟริส เวลาโพสข้อความหรือตอบข้อความ นะครับ น้องจะเห็นปุ่ม youtube ที่พี่ทำวงกลมแดงๆ  ลองวางเม้าส์ที่ปุ่มดูนะครับ มันจะขึ้นข้อความว่า insert youtube vedio

แล้วคลิ๊กลงไปเลยครับ พอคลิ๊กปุ๊บมันจะขึ้นไดอะล็อกบล็อคตามด้านล่างครับ

จากนั้นใส่  url ของยูทูปลงไปในช่องที่ผมทำวงกลมแดงๆ ไว้ครับ จากนั้นคลิ๊กส่งข้อความ วีดีโอจากยูธูปก็จะมาโผล่อยู่หน้าจอแล้วครับ

ส่วน url ของยูธูปนั้น เวลาเปิดเว็บยูปธูป มันจะอยู่มุมบนขวา ของวีดีโอแต่ละอัน ก็อปปี้ตรงที่มันเขียนว่า url มาลงในไดอะล็อกบล็อคด้านบนนะครับ แค่นี้ก็โพสได้แล้วคร๊าบ

ขอบคุณครับ
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

ขอบคุณครับ คุณกาลิทัส อิอิ ดีใจจางมะต้องทำเอง คิคิ

จะลองใช้งานดูค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

January 18, 2012, 15:34:13 #16 Last Edit: January 19, 2012, 16:30:24 by กาลิทัส
http://i1256.photobucket.com/albums/ii486/Neosiris888/Shiva_dance5.jpg

โดยกาลิทัส

หลังจากใส่ tag

ลองหัดโพสรูปใช่ไม๊ครับ ถ้าใช่ หลังจากได้ Link มาแล้วเหมือนที่โพส ให้เติม Tag ข้าหน้าแบบนี้ด้วยครับ

พอได้แล้วเวลาจะโพสรูป ก็มาใส่ tag ครับ ง่ายๆ แบบนี้

แค่นี้เองครับ

November 06, 2012, 17:56:32 #18 Last Edit: November 06, 2012, 18:05:13 by konpooja
ขอบคุณครับจะลองไปทำดู