Loader

อยากได้องค์พระนารายณ์และพระแม่สรสวตีมาบูชาหาได้ที่ไหน

Started by nhoy, September 09, 2009, 13:15:55

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

รบกวนผู้รู้....อยากได้องค์พระนารายณ์และพระแม่สรสวตีมาบูชาหาเช่าที่ไหนได้และรบกวนขอเส้นทางไปด้วย
เพราะอยู่ต่างจังหวัด

แนะนำครับ

ก่อนอื่นไม่ทราบว่าอยากได้แบบไหน
ถ้าชอบแบบศิลปะอินเดีย แนะนำให้ไปเช่าบูชาได้ที่พาหุรัดครับ ทั้งตรง ATM เก่า และซอยข้างเซ็นทรัลครับ มีให้เลือกหลากหลายครับ
ถ้าชอบแบบศิลปะไทย แนะให้ให้ไปเช่าบูชาได้ที่วัดราชนัดดาครับ

ถ้าไปเช่าบูชาจากทั้งสองที่ด้านบน สามารถนำเทวรูปไปทำพิธีได้ที่เทวสถาน วัดวิษณุ หรือเทพมณเฑียรก็ได้ครับ

พาหุรัดน่าจะไปถูก ส่วนวัดราชนัดดาตามลิ้งค์ด้านล่างครับ (มีแผนที่ให้เรียบร้อย)
http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=706.0

ส่วนถ้าไปเทวสถานหรือวัดวิษณุไม่ถูกถามคนแถวนั้นได้ครับ รับรองเค้ารู้จัก เพราะไม่ห่างจากวัดราชนัดดามากนักครับ

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเพิ่งจะไปมาเองค่ะ  ที่วัดราชนัดดา  ร้านเยอะมากซอยยิบซอยย่อยหลายร้านพอสมควร
อ้อ!! คุณต้องเลือกดูหลายๆร้านหน่อยนะค่ะ  บางร้านองค์ใหญ่โตมากแต่เป็นเนื้ออะไร น๊า..นู๋เรียกชื่อไม่ถูกอ่ะ
แต่ว่าไม่ใช่โลหะแน่นอน 1,000,000%  คริ๊ๆๆ  คุณอาจจะต้องเดินวนแล้ว_วนอีก  วนอีก_วนแล้ว นะค่ะ

การเดินทางไป นั่งไฟฟ้าใต้ดินไปลงที่หัวลำโพง ต่อด้วยบริการคุณพี่แท๊กซี่แป๊บเดียวถึงเลยค่ะ
แต่ขากลับเนี๊ยะดิ  พลุงพลังทั้งเพื่อนทั้งเรา บริการพี่แท๊กซี่จากแถวนั้นกลับมาที่บ้านย่านรามอินทราเลยค๊า 

ลืมเล่าค่ะ  อัญเชิญองค์ท่านไปทำพิธีที่เทวสถานมาด้วยค่ะก่อนกลับบ้าน  พราหมณ์ท่านใจดีมากค่ะ
แต่ห้ามพูดคำว่า เบิกเนตรเชียว ท่านพราหมณ์บอกว่าองค์พระท่านลืมตาอยู่แล้ว  ถ้าเบิกเนตรอีกเปรียบเหมือน
เป็นการแหกตาองค์พระท่านอ่ะ ท่านพูดว่างี้นะ (นู๋ไม่เกี่ยวนะงุ๊งิ๊)  ก้อเลยให้ใช้คำว่า "อธิฐานจิตค่ะ" ลองไปดูนะค่ะ

ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

ขอบคุณค่ะ

"อธิฐานจิต"  คราวหลังจะได้ใช้คำให้ถูก
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

เอาใจช่วยนะครับ    ส่วนตัว  อยากแนะให้นำองค์พระไปให้พราหมณ์ที่วัดเทพมณเฑียรท่านเจิมให้จะดีกว่า  (เน้นว่าความชอบส่วนตัวนะคับ   อิอิ)  แล้วก็ถ้าสงสัยเรื่องการบูชาอะไรก็ถามเอาโดยตรงจากท่านเลย  ใส่เงินทำบุญให้ท่านหน่อยก็ดี เพราะท่านไม่เรียกร้องค่าเจิมใดๆซักบาท  อีกอย่าง  ที่วัดนั้น ก็เป็นวัดของพระนารายณือยู่แล้ว  ถ้าไม่มีเพื่อนเดินเลือก  อิอิ  จะชวนกันไปเดินเล่นก้ได้นะ  หาเรื่องเดินเล่นอยู่  55555   
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]

ขอถามหน่อยนะคัฟ
ถ้าเราจะเอาองค์มูรติไปที่วัดเทพมณเฑียรเพื่อเอาไปเจิมอะคัฟ
จะต้องทำไงอะคัฟ บอกเค้าว่ายังงัยอะและจะต้องไปบอกล่วงหน้าฤป่าวอะคัฟ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

เตรียมองค์พระไปครับ ดอกไม้ซักหน่อย แล้วก็เงินทำบุญตามศรัทธาครับ