Loader

ไม่ผิดนะคับที่เราจะศรัทาเทพองค์เดียว แต่เราก้ให้ความเคารพกับองค์เทพทุกพระองค์

Started by มหากาลี จุดติ, September 09, 2009, 19:55:15

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไม่ผิดนะคับที่เราจะศรัทาเทพองค์เดียว แต่เราก้ให้ความเคารพกับองค์เทพทุกพระองค์

ไม่ผิดคับ  เพราะคนฮินดูจริงๆเค้าก็นิยมบูชาองค์เดียวเหมือนกัน
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]

ขอตอบด้วยคน

ไม่ผิดค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ไม่ผิดครับ ยิ่งถ้ามองในแง่ของสนตนธรรม ยิ่งไม่ผิดใหญ่

คือ พระเจ้ามีองค์เดียว แต่สามารถมาได้ในหลายรูป เพื่อปฏิบัติหน้าที่เฉพาะอย่างครับ

ปล. ที่ผมแซวว่า แหม! ตั้งใจบูชาพระแม่กาลีอยู่องค์เดียวเลย ไม่ได้หมายความว่าผมว่าว่าบูชาองค์เดียวแล้วผิดครับ
ผมแซวเล่นเฉยๆ น้า แหะๆๆๆ

มะได้โกรธค้าบคุงกาลีทัส แค่อยากเเสดงความคิดเห็งเฉยๆ
ยังไงคุงกาลีทัสก็ต้องคอยตอบข้อสงสัยผมอีกเยอะ
แฮะๆผมมันเป็งโลกขี้สงสัยอยู่ด้วย