Loader

Dear Devotees

Started by yuanyuan, October 03, 2009, 17:14:40

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

หลังจากเสร็จสิ้นงานแห่ประเพณีประจำปีวัดพระศรีมหาอุมาเทวี 2009
ข้าพเจ้าหนึ่งในศานุศิษย์แห่งองค์พระแม่ศรีมหาอุมาเทวี
ขออาราธนาบารมีแห่งองค์พระศรีมหามารีอัมมันตลอดจนองค์เทวะทั้งหลายทั่วทั้งจักรวาลพิภพ
ได้โปรดเมตตาแผ่พระบารมีอันหาที่สุดมิได้ปกปักษ์คุ้มครองศานุศิษย์ทั้งหลายทั้งในชุมชนนี้และที่อื่นๆ
สิ่งใดไม่เกินวิสัยที่จะช่วยได้ก็ขอได้โปรดเมตตาสงเคราะห์บรรรดาศานุศิษย์ทั้งหลาย
ให้มีความสำเร็จในมนุษย์สมบัติทุกประการด้วยเทอญ

สาธุๆๆๆๆ  
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สาธู............................. 

ธุจ้าด้วยค้า ....................

สาธุ...สาธุ..จ้า

สาธุ๊ สาธุ . .
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

พี่เอ๋ สาธุแบบ พุทธ ฮินดู ไม่ใช่เอาหลวงจีนมา สาธุ แล้วหลวงจีนนี้เขา อมิตาพุทธ  

สาธุ 
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

สาธุ สาธุ สาธุ

สาธุด้วยคนครับ

ขอร่วมสาธุด้วยคนค่ะ

ขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองด้วยค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

SHANTI SHANTI SHANTI HEEEE NAMASH SA KA LAM NAMASH SAS TAE NAMO NAMA HA BREAM !

สาธุ สาธุ สาธุ ขอสาธุด้วยคนค่ะ

สาธุุุุครับ
คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส

สาธุ...ๆ.....ๆ  ด้วยคนค่ะ

อนุโมทนา สาธุค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

อนุโมทนา สาธุ ด้วยคับ

สา...ธุ
[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

สาธุครับ พระแม่เปิดทางบารมีครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

สาธู  สาธุ สาธุ

สาธุ  สาธุ  สาธุ 

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

สาธุ.....คุคุ

[HIGHLIGHT=#e5b9b7]อนุโมทนาบุญ และสาธุจร้า[/HIGHLIGHT] 
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

สาธุๆๆๆ ขอพระแม่คุ้มครองทุกท่านค่ะ

สาธุครับ

สาธุด้วยจ้า
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffff00]สาธุ สาธุ สาธุ คร้า[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]