Loader

จะรบกวนเกินไปไหม

Started by mahad, October 05, 2009, 15:33:27

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#ffffff]คือว่าป้าอย่าแต่งองค์เทพเป็นนะจ๊ะ  ไม่ทราบว่ากูรูท่านใด  พอที่จะสละเวลาอันมีค่าของท่านสอนให้ได้บ้างหรือพอจะทราบไหมว่ามีที่ใดรับสอน   [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]ป้าเคยหัดทำเองไม่สำเร็จ    ถ้าไม่ยากจนเกินไป   จะลงให้ดูในเวปที่ละสเตปก็ได้ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]แต่ป้าหัวค่อนข้างช้า(แบบว่าโง่นะ)  กลัวทำไม่ได้[/HIGHLIGHT]   
           [HIGHLIGHT=#953734]   ช่วยสงเคราะห์หญิงชราด้วยนะจ๊ะ  [/HIGHLIGHT]
   [HIGHLIGHT=#5f497a] ขอขอบคุณความมีน้ำใจของชาวHMล่วงหน้ามานะที่นี้[/HIGHLIGHT]

เรียนบรรดาปรมาจารย์ในการแต่งองค์พระทุกท่าน หากเข้ามาอ่านแล้ว ช่วยๆกันหน่อยนะคร๊าบบบบ  
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ชูมือ สองแขน เห็นด้วยคร้าๆๆๆ สนับสนุนป้า เพราะหนูจะขอแอบดูด้วยคน

ผมก็เห็นด้วยอีกคนครับ อยากชม Idea และวิธีแต่งของแต่ละท่านครับ

ขอลงนามเหนด้วยอีกคนนะค่ะ   แนะนำกันด้วยนะค่ะ 
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

เข้ามาอยาก (เห็น) ด้วยเช่นกันครับ...แสดงฝีมือให้เห็นเป็นขวัญตาหน่อยครับ

Quote from: mahad on October 05, 2009, 15:33:27
[HIGHLIGHT=#ffffff]คือว่าป้าอย่าแต่งองค์เทพเป็นนะจ๊ะ  ไม่ทราบว่ากูรูท่านใด  พอที่จะสละเวลาอันมีค่าของท่านสอนให้ได้บ้างหรือพอจะทราบไหมว่ามีที่ใดรับสอน   [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]ป้าเคยหัดทำเองไม่สำเร็จ    ถ้าไม่ยากจนเกินไป   จะลงให้ดูในเวปที่ละสเตปก็ได้ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]แต่ป้าหัวค่อนข้างช้า(แบบว่าโง่นะ)  กลัวทำไม่ได้[/HIGHLIGHT]   
           [HIGHLIGHT=#953734]   ช่วยสงเคราะห์หญิงชราด้วยนะจ๊ะ  [/HIGHLIGHT]
   [HIGHLIGHT=#5f497a] ขอขอบคุณความมีน้ำใจของชาวHMล่วงหน้ามานะที่นี้[/HIGHLIGHT]
ป้าอยากเเต่งเทพองค์ไหนละคราบ ก้อเอารูปองค์ที่บ้านป้ามาลงไว้เดียวผมจะคิดเเล้วบอกป้าว่าจะเเต่งเเบบไหนถึงจะดูสวยสง่าอะคราบ
มันไม่มีรูปเเบบตายตัวอะ อยู่ที่เราจะทำให้สวยคราบ
ไม่ยากคราบ 10 นาทีป้าก็ห่มผ้าองค๋ได้ละคราบ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

ผมเห็นโต๊ะคุณ เกียร์ไนท์ แล้วโปรเฟสชั่นแนลมาก ขอบอกว่าตอนไปงานนวราตรี ไปลงสถานีสุรศักดิ์เดินผ่านหน้าโต๊ะท่านด้วย แอบแวะซื้อลูกชิ้นหม่ำอยู่แถวนั้นตั้งนาน แต่ไม่ได้เดินไปหน้าโต๊ะเลยไม่เห็นป้าย HM ปีหน้าเจอกันครับ

ใครอยากเเต่งองค์พระก้อบอกได้นะคราบ ยินดีทำให้คราบไม่คิดค่าใช่จ่ายใดๆทั้งสิ้นคราบ เเต่ต้องซื้อผ้าเเละของเเต่งเองนะคราบ อิอิอิอิ เห็นองค์พระสวยงามสง่า ผมก้อรู้สึกปิติละคราบ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#f2dcdb]ป้าต้องขอบคุณๆเกียร์ไนท์อย่างสูง    [/HIGHLIGHT]แต่ป้าลงรูปอะไรไม่เป็นกับเค้านี้ซิ   
ต้องรอหลานมาหาแล้วค่อยวานเค้าทำให้   ส่วนเรื่องผ้าและเครื่องทรงอื่นๆพอมีบ้างแล้ว
เดี๋ยวป้าจะรีบโทรไปตามหลานให้รีบมา

คุณป้าmahadเจ้าขา กูรูทั้งหลายเจ้าขา ญ ก็อยากแต่งเหมือนกันค่ะ เดินแถวพาหุรัต แอบเห็นผ้า,มงกุฎ,เครื่องประดับงามๆ ราคาหลากหลายตั้งแต่หลัก10 ถึงหลักพัน แอบซื้อมาแต่ทำไม่เป็นถวายใส่พานเป็นชิ้นๆอ่ะ ขอไอเดียด้วยจ้า ขอเรียนด้วยคน

หนู  ญ.  สงสัยเราจะเป็นญาติกัน ป้าไปก็ขนซื้อเที่ยวละเล็กละน้อย  จนเดี๋ยวนี้รวมๆกันคำว่าน้อยสักสะกดไม่ถูกแล้ว
แต่ก็ไม่มัปัญญาแต่งให้สวยสดงดงามเหมือนชาวบ้านเค้าหรอกจ๊ะ  ได้แต่ชะเง้อคอมองของเขา   แล้วก็กลับมา
บอกองค์พ่อ  องค์แม่ที่บ้าน  (จัดใส่พานถวาย)  ลูกทำไม่เป็นค่ะของถวายให้พระองค์ท่าน  ทรงเครื่องทรงเองนะเจ้าค่ะ....55555
แล้วก็คิดเข้าข้างตัวเองเป็นตุเป็นตะว่า  พระองค์ท่านทรงเข้าใจท่านก็ทรงแต่งองค์ท่านเองแหละ  (มนุษย์แท้ๆคือชอบคิดเข้าข้างตัวเอง)
แต่พอมาเป็น  สมช.  HM  เห็นแต่ละท่านมีฝีมือมากๆ เลยขอความช่วยเหลือดีกว่า  เพราะแอบอิจฉาชาวบ้านมานาน..ฮิ....ฮิ
      หนู ญ.ลงรูปเป็นไหมละมาลงไว้ซิ  คุณเกียร์ไนซ์จะได้เข้ามาแต่ให้เราดู   ป้านะต้องรอหลายอีกหลายวันเลยแหละ
นี้ป้าก็ได้คุญเกียร์ไนซ์  รับปากจะมาแต่งให้ถึงที่เลยแหละ  แต่คงอีกพักใหญ่ๆแหละจ๊ะ ต้องรอบ้านเสร็จก่อน  จะได้สดวกและจัดให้เข้ากับ
สถานที่ใหม่เลย ต้องขอบคุณในความมีน้ำใจของคุณเกียร์ไนซ์มานะที่นี้ด้วยค่ะ   
ขอบารมีพระองค์ท่านทุกๆพระองค์คุ้มครอง ผู้มีน้ำใจงามอย่างคุณเกียร์ไนซ์ด้วยเถิด.......โอม...ศานติ...ศานติ...ศานติ..

จะรอดูนะคะคุณป้า  กิมก็อยากเห็นค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ตีตั๋ว VIP มานั้งรอบสองแล้วนาคร๊าบบบบบ

ขอบคุณในน้ำใจของท่านเกียร์ครับ

อย่างงี้แหละครับถ้าทุกคนเอื้อเฟื้อมีน้ำใจกัน สังคมของผู้ศรัทธาในพระท่านจะยิ่งแน่นแฟ้นและเหนียวแน่น

ความเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน นี่แหละครับที่ผมอยากเห็นในสังคมของ HM ครับ

คุณป้าเจ้าขา หนู ญ. ก็ลงรูปไม่เป็นเจ้าค่า รอชมอย่างเดียว เพิ่งได้ผ้าปักเลื่อมๆ สีแดงๆ ขอบลูกไม้ทองๆ ผืนประมาณเมตรนึง กว้างประมาณ ครึ่งเมตร กะสร้อยมุกๆ อ่ะ อยากแต่งองค์ให้เสด็จแม่ ส่วนตัวทำเป็นแต่ทรงเครื่องประดับอ่ะ  ลงรูปก็ไม่เป็นอีก ขอรอดูคุณเกียร์ไนท์ แต่งองค์ทรงเครื่องพระแม่กับองค์พ่อก่อนแล้วจะนำไปอแดปเอาเนอะ 5 5 5 ขอบคุณค่ะ

มาป่วนอีกแล้วค่ะ คุณป้าขา.... คืบหน้าไปถึงไหนแล้วคะการแต่งพระองค์ หมู ญ. รอดูด้วยใจจดจ่อเจ้าค่า...

โอ๊ะ โอ๊  งานนี้ขอตีตั๋วเข้าคิวกางเต้นท์ พร้อมใจรอชมการแต่งองค์พระเช่นกันค่ะ 

มาปูเสื่อรอชมด้วยคนครับ

ปล. VIP แถวหน้านั่งก้มๆหน่อยนะครับ เผื่อผมมองไม่ชัด

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ขุดๆกระทู้ เผื่อมีท่านกูรูมาแนะนำ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ช่วงนี้คุณป้าหายไปไหนคะ  แต่งค์องค์ท่านเสร็จรึยังเอย??

มีคนมาปูเสื่อรอดูเยอะเลยนะคะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

นู๋กิมจ๊อ...ฮิ.ฮิ.  และท่านสมช.ทุกท่านค่ะป้าต้องขอกราบงามๆ  เพื่อขอโทษอย่างแรงค่ะ  คือที่ป้ามาตั้งกระทู้
ก็เพื่อว่าถ้าเพื่อมีใคร  จะเมตาสอนผ่านทางเวปนี้ก็จะได้ไปลองทำดู    แต่เผอิญคุณเกียร์ไนท์  ส่งข้อความมาถึงป้า
ว่าจะมาแต่งให้   แต่ป้าเองยังติดขัดเรื่องเวลาและสถานที่   ( เพราะตอนนี้ทั้งทำงานทั้งดูเรื่องปลูกบ้านวันๆสมองจะระเบิดอยู่แล้ว)
คือป้าอยากรอให้บ้านป้าเสร็จเรียบร้อยก่อนนะจ๊ะ(ตอนนี้อยู่ในช่วงก่อสร้าง)  คาดว่าหน้าจะแล้วเสร็จปลายเดือน  ธ.ค.นี้
เรียบร้อยเมื่อไรจะรีบนำมาให้ชมกันแน่นอนจ๊ะ
[HIGHLIGHT=#ff0000]นู๋กิมจ๋าช่วงนี้ที่ป้าหายไปก็อย่างที่บอกแหละจ๊ะ  งานยุ่งมากๆแต่ยังคิดถึงนู๋นะจ๊ะบอกให้[/HIGHLIGHT]

รอชมเหมือนกันค่ะ  อยากเห็นจังเลย
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

สู้ๆนะคับ

อยากดูด้วยคน  - -

คุณป้าค่ะ  หลานเจี๊ยบก้อจะคอยชมเหมือนกันนะจ๊ะ

ขอบคุณค่ะคุณป้า  ยังไม่ลืมคุณป้าเช่นกันค่ะ

ว่าแต่ ถ้าแต่งองค์ท่านเสร็จยังไง

รีบนำรูปมาแบ่งปันให้ทาง สมาชิก HM ดูนะคะ

รออยู่ค่ะ