Loader

ร่วมบุญกันเถอะค่ะ

Started by matakali, October 16, 2009, 12:20:28

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขออภัยเจ้าค่ะ ขออนุญาต ตั้งกระทู้ เกี่ยวกับการละเว้นเนื้อสัตว์เจ้าค่า
ช่วงนี้เป็นเทศการถือศีล กินเจกันแล้ว ญ อยากชวนเพื่อนๆ พี่ๆ ชาว HM ทุกๆท่านร่วมกันละเว้นจากการฆ่าชีวิตผู้อื่น มาต่อชีวิตตัวเอง เลิกทำให้ท้องของเราเป็นสุสานเถอะค่ะ ญ จะเริ่มพรุ่งนี้แล้วค่ะ ขออนุโมทนาผลบุญที่ทำนี้ จงดลบันดาลให้ชาวHM ทุกๆท่าน มีความสุขในทุกๆด้าน และสำเร็จในทุกๆเรื่องด้วยเถิดเจ้าค่ะ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ ( 3 จบ)
พุทธัง วันทะนานัง พรหมมัง อะหังชะยามิ
ธัมมัง วันทะนานัง อินทะริยัง อะหังชะยามิ
สังฆัง วันทะนานัง เทวะตานัง อะหังชะยามิ
อัคคี พะหู บุบผัง สักการะวันทะนานัง อะหัง ปิตัง ชานามิ
พุทธัง อะนันตัง ธัมมัง จักกาวารัง สังฆัง นิพพานะตัง

สาธุ..........

ปรกติหนูแนทก็จากินมังสวิรัติอยู่เป็นปกติ อาทิตย์ละ 3 วันอยู่แล้วอ่ะค่ะ แต่ยังไงก็ตามขอร่วมอนุโมทนากะคุณ ญและร่วมปฏิบัติใน

เทศกาลกินเจด้วยคน ว่าแต่วันนี้วันล้างท้องนี่นา มาปฏิบัติกันเถอะ สาธุค่ะ คุณ ญ 

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาในกุศลจิตของทุกท่านด้วยครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

แฮ่ะ แฮ่ะ คุณแนทเจ้าขรา ญ. หาอาหารเจวันนี้ไม่ได้ เลยขออนุญาตเป็นพรุ่งนี้เจ้าค่า.....คงจะทำเองอ่ะจ้า ถ้าพรุ่งนี้พอจะมีวาสนา คงได้พบกันที่วัดแขกนะคะทุกท่าน สาธุ สาธุ สาธุ

พี่ณิชาร่วมด้วยค่ะ  ทุกปีอยู่แล้ว .....
[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

ปีนี้เพิ่งจะเปนปีแรกของผมเองคับ ที่จะได้เข้าร่วมเทศกาลกินเจ

ตอนนี้หน้ามีแต่รอยเปื้อนยิ้มคับ อยากจะทำแต่อะไรที่ดีๆ บอกมะถูก

ขอให้กุศลผลละบุญได้กับพี่ๆทุกๆทั่นและผู้ที่คิดดี พูดดี ทำดี ทุกๆทั่นด้วยเถิด สาธุ : )

อ่ะค่ะ  ปกติกิมก็ทานมังสวิรัสเป็นประจำค่ะ

แต่วันนี้กิมจะกินเจ ให้สุดๆ ไปเลยค่ะ

ขออนุโมทนาด้วยคนนะคะ

ขอให้องค์ท่านคุ้มครองผู้ปฏิบัติดีทุกท่านค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]