Loader

ขอทำด้วยมือและหัวใจค่ะ

Started by Mena_friendly, October 28, 2009, 16:33:48

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

แอ๊น..แอน..แอ๋น   วันนี้มาตั้งกระทู้ด้วยน้ำมือของนู๋กาเจี๊ยบเองเล๊ยล๊ะ..อิอิ
นี่คือผลงานชิ้นโบว์แดงของเจี๊ยบน๊าค๊า  ตั้งใจทำผ้าเพื่อถวายพระพิฆเณศที่เจี๊ยบบูชาอยู่ที่บ้าน
ต้องบอกก่อนว่าตั้งแต่ได้เปนสมาชิกในเวปนี้  รู้สึกว่าพี่ๆเพื่อนๆหลายท่านเปนเเรงบันดาลใตที่ดีเหลือหลาย
ทำให้เจี๊ยบรู้สึกอยากที่จะแต่งองค์พระถวายท่านบ้าง  แต่ก้อคิดอยู่นาน  ทำก้อไม่ค่อยจาเปนกัวทำผิดทำถูกเด๋วม่ายสวย
แต่ก้อนะลองดูค่ะ  ความพยามยามปิ๊งความสำเร็จย่อมบังเกิด  แต่ผ้าที่เจี๊ยบตั้งใจทำถวายนี้อาจจะไม่อลังการดาวล้านดวง
อย่างที่คิดนะค่ะแต่ว่าความตั้งใจเต็มเปี่ยมล้นค่ะ  และก้ออยากนำมาให้เพื่อนๆได้ติชมกัน  เพื่อจะได้น้อมนำไปพัฒนาฝีมือต่ออ่ะค่ะ 
งานนี้ใช้มือและหัวใจล้วนๆค่ะ  อ้อ!!  เข็มกับด้ายด้วยค่ะอาวุธสำคัญยิ่งเชียว  เอิ๊กกๆๆ  เริ่มที่รูปแรกนะค่ะ

วัสดุอุปกรณ์ที่ใช้ค่ะ
</o:p>

ต้องขออภัยค่ะ  ลืมถ่ายรูปก่อนที่จะมาเปนรูปเปนร่างได้จนมาถึงขั้นตอนการปักตกแต่งดอกไม้
ซึ่งรูปนี้เจี๊ยบกำลังอยู่ในวังวนค่ะว่าจะปักแบบดอกข้างซ้ายหรือขวาดีหน๋อ? เพื่อนๆลองคิดเล่นๆนะค่ะว่าข้างไหนสวยกว่ากัน
หรือว่าไม่_? เลยหง๊ะ

เมื่อคิ๊ดได้  ผลที่ได้ก้ออาห๊า..เรียบร้อยค่ะขั้นตอนของการปักดอกไม้..ยางค่ะ...ยางม๊ายเสร๊จ

ต่อไปเปนการปักเลื่อมค่ะ   คืออยากให้ผ้าที่ทำออกมานั้นดูวิ๊งๆๆอ่ะค่ะ Accessory ก้อเลยเย๊อะนิสสสนึง
จนเหมือนจาดูเยอะเกิ๊นรึเปล่าม๊ะรู้  ..แต่เค๊าชอบอ๊ะน๊ะ

ต่อไปนี้เปนภาพที่สำเร๊จเสร็จสมบูรณ์แล้วนะค่ะ  พร้อมนำถวายแด่องค์พระพิฆเณศที่เจี๊ยบเคารพรัก และศรัทธาค่ะ
ดีใจและปลื้มใจเปนที่สุดค่ะ    เพื่อนๆที่บริษัทก้อแอบขำเรา  บอกว่าไม่อยากจะเชื่อว่าเราทำได้..อิอิ 
นี่แหละผลงานกาเจี๊ยบค่ะ  เพิงจะทำถวายเปนชิ้นแรกนะค่ะยังงัยก้อติชมกันได้นะจ๊ะ น้อมฟังทุกเสียง  จาได้ไปฝึกหัดมือต่อค่ะ

สวัสดีค๊าพี่น้องชาวไทย...บ๊ะบาย
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

ว้าวๆๆๆ  ชื่นชมในศรัทธาและฝีมือจริงๆครับ สุดยอดดดดด !!!
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวยจังเรยคับ

ชื่นชมๆคับ
คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส

น่ารักจังเลยค่ะ  เก่งจังมีฝีมือด้วย
  ชีวิตไม่มีใครเลือกเกิดได้..แต่ทุกคนเลือกที่จะเดินในทางที่ตัวเองเลือกได้..คุณเลือกเดินทางไหนค่ะ

ยกนิ้วให้กับความพยายามคราบ  
ออกมาสวยเชี่ยว
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

ชื่นชมจากใจค่ะ  สวยมากเลยค่ะ คุณเจี๊ยบ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

เจี๊ยบยังฝีมือแบบเด็กอนุบาลอยู่เลย  จะได้มีโอกาสเลื่อนชั้นเป็นเด็กประถม
ก้อเพราะกำลังใจจากพี่ๆเพื่อนๆทุกคนนี่แหละค่ะ  ปลื้มใจเป็นที่สู๊ดดดดดดดดดดด

พลังแห่งศรัทธา แสดงออกมาด้วยความปราณีตของชิ้นงานครับ

ว๊าว น่ารักจังค่ะ สวยด้วย^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

สวยค่ะ พี่เจี๊ยบ เหมือนไม่ใช่มือใหม่เลยนะคะ ^^
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

หนูเจี๊ยบ ว่างป่ะ ปักให้พี่มั่งจิ 5555 สวยจริงๆจ้า พี่ ญ ยังทำไม่ได้ขนาดนี้เลยนะเนี่ยะ นะ นะ นะ ขอเจ๊ผืน

พี่หญิงถ้าพี่มั่นใจในฝีมือนู๋กาเจี๊ยบอ๊ะนะ  เจี๊ยบก้อทำให้ได้ค่ะไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นเล๊ยด้วย  อิอิ
พูดจิงๆๆนะ  ม๊ะได้พูดเล่นๆ    

หง่ะ เจ๊ ล้อเล่นอ่ะ ถ้าทำให้จริงๆ จะขอบพระคุณเจ้าค่ะ สาธุ เจ๊งานยุ่งมากมาย มหาศาล ตามประสาบัญชีทั่วไป กรรมของเจ๊จิงๆ คิดถึงจ้า

ทำถวายด้วยใจศรัทราพระองค์ต้องทรงโปรดอยู่แล้วครับ
ชื่นชมจากใจจริงครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

งามมากๆครับ ขอคาราวะในความพยายามเลย 

คิดถึงหนูกระเจี๊ยบผู้น่ารักค่ะ หายไปไหนเอ่ย รักษาสุขภาพด้วยจ้า หนาวแล้ว 55555

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านจ้าสำหรับคำติชม
พี่หญิง..น้องเจี๊ยบมิ๊ได้หายไปไหนยังอยู่ดี
แต่ว่าช่วงนี้มีปัญหาให้คิดเยอะ เซ็งจิตบ้างในบางครา
นี่ละหน้อชีวิตมนุษย์  ทุกข์กับสุขมักจะวนเวียนสลับกันไปมา 

ให้กำลังในนะครับ พระองค์ต้องดีใจแน่ครับที่เราศรัทธาในท่านแบบนี้ ท่านเหมือนคนในครอบครัวครับ

ปัญหา ที่มีอยู่ จะผ่านไปได้ด้วยดีครับ ทราบใดที่คุณเจี๊ยบศรัทธาในองค์ท่านขนาดนี้
ให้กำลังใจนะครับ (เมื่อกี้พิมพ์ผิด เป็นกำลังใน  )