Loader

17 ตุลา งาน แม่ ปี นี้ อยาก เจอ พี่ๆๆๆ ที่ น่า รัก ทุก คน จัง

Started by GU"z~ num *(~.)(.~)*, October 04, 2010, 19:21:59

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

วัน แม่ ปี นี้ น้อง อยาก รู้ ว่า โต๊ะ ของ ครอบครัว HM

ตั้ง อยู่ ตรง ไหน หว่า

ปี นี้ น้อง ว่า จะ ขึ้น กรุงเทพสักปี

เพราะ ทุกๆ ปีไปแต่วัดแขกคลองสี่

อยาก รู้ จัก อยากเห็น พี่ ๆๆ ที่ น่า รัก ๆ ทุก ๆๆ คน อะ

ครับ บ

ขอบ บ บ คุณ นะ ครับ บ ^^"
Nu Tonnum~

ลุยโลดดดดดดดดดดดด เลยน้อง
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]โอม...ตวะเม ตวะมาตา จะ บิตา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ พันธุศจะ สะขา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ วิทะยา ทรวิณัม ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ สรวัม มะมะ เทวะ เทวะ [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

โต๊ะกลุ่มพวกผมจะตั้งอยู่บริเวณทางลงรถไฟฟ้าสถานีสุรศักดิ์ ประตูลงที่ 1

โดยจะตั้งซุ้มติดต่อกันยาวไปทางถนนปั้น รวมประมาณ 6 ซุ้มติดกันไป ซึ่งมีทั้งสมาชิกในเวปนี้และที่ไม่ใช่รวมอยู่ด้วย

ที่เป็นสมาชิกอยู่ในเวปนี้ก็จะมีซุ้มของ

1. ซุ้มของผม (กาลปุตรา) จะตั้งอยู่ตรงสะพานลอยทางลงรถไฟฟ้าประตู 1 สถานีสุรศักดิ์ จะเป้นซุ้มสีเงีนยวงทั้งซุ้ม

2. ซุ้มของถ้าย (นางโชว์) จะตั้งอยู่ตรงจุดจอดแท๊กซี่อัจฉริยะ ทางลงรถไฟฟ้าประตู 1

3. ซุ้มของเจ้าเปา (ครัวแม่นิตยา) จะตั้งถัดจากโต๊ะของถ้วยไป

4. ซุ้มของพี่แผน - พี่หงษ์ อู่ทอง จะอยู่ตีนทางลงรถไฟฟ้า ประตู 1 ของสถานีสุรศักดิ์เลย

5. ซุ้มของน้องเกียร์ไนท์ (สีลม) จะตั้งอยู่บริเวณจุดจอดแท๊กซี่อัจฉริยะ (ใกล้ๆ กันอีกจุดหนึ่ง)

6. ซุ้มของน้องกี้และน้องเปร่า (จิ้งจอกพันหน้า) จะตั้งติดกับซุ้มของน้องเกียร์

ทั้งหมดนี้เราจะตั้งซุ้มติดกันทุกปี บริเวณริมถนนสาธร ณ สถานีรถไฟฟ้าสุรศักดิ์ แวะไปเยี่ยมเยือนกันได้นะครับ เอามาแจ้งให้ทราบแล้ว และของท่านอื่นตั้งบริเวณไหนช่วยแจ้งให้ทราบกันด้วยนะครับ
[HIGHLIGHT=#ffff00]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา[/HIGHLIGHT]
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]

ขอบคุณ คุณกาลปุตรา มากๆครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

คุณกาลปุตรา   บอกซะละเอียดเลยผมจะได้แวะไปหานะครับ
และเพื่อนHM อยู่จุดใดกันบ้างเผื่อจะได้แวะไปทักทายครับ

ซุ้มของ นางแบบ น้ำหวาน ระบำดวงดาว ตั้งอยู่ หน้าบริษัท Jewelry Trade Center Bldg Silom Road
ถนนสุรศักดิ์ ก่อนถึง โรงแรม Holiday Inn ที่เดิมปีที่แล้วว ข้างๆซุ้มน้ำหวาน จะมี เพื่อนรักหวานคือ น้องนมเย็น มนตรา และ มีน มายา สวยๆๆทั้งนั้นนน

นี่เว็บนะคร่ะ เพื่อหาสถานที่ไม่เจอ http://www.jewelrytradecenter.net/Thai/index.htm

Credit ตามเว็บเลยย

เพิ่มรูปนิดนึงง

ปล. วันที่ 17 ตุลาคม ไปเจอกันนะคร่ะ มีของแจก และอาหารเจ แจกเพียบ คร่ะ .....

หง่ะ คุณน้ำหวาน ปีนี้รู้ที่ตั้งแน่นอน จะไปขอถ่ายรูปคนสวย 55

ด้วยความยินดีคร่ะ ...ครอบครัวเดียวกันน

มีของแจกแน่นอนนนน มาเร็วนะจ้า

ของมีจำนวนจำกัดดดดด

เห็น ยั่ง นี้ สง สัย ต้อง รีบ ไป เอา มั้ง แล้ว ล่ะ ครับ บ บ ~ ~ ~
Nu Tonnum~

เย้ๆพี่ๆแจกของกินด้วย อิอิ

พอดีเลยผมโดยสารมาโดย BTS หวังว่าจะเจอพี่ๆที่น่ารักทุกๆคนนะครับ

ต้องแวะไปซะแล้วเนี่ย
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

[HIGHLIGHT=#f2dcdb]ไว้ เจอ กัน วันงาน นะครับ ผมอยู่แถว สน.ยานนาวา อิอิ ทักทายกันได้ครับ [/HIGHLIGHT]

เด่ววันงานผมแวะไปหานะคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

ปีนี้ไม่ได้อยู่น่ะะครับ จะเดินไปขอพรพระแม่ที่ปีนัง

ขอบคุณครับ ปีนี้ผมว่าจะไปเหมือนกันปีแรกเลย แล้วจะแวะไปทักนะครับ

อีกเรื่องที่จะบอกเกี่ยวกับการแต่งกายไปร่วมงานเฉลิมฉลองในวันดูเซร่า ของวัดแขกสีลม ซึ่งเป็นสิ่งที่ชาวอินเดียเขามักจะแนะนำเราอยู่บ่อยๆ ก็คือ

ในค่ำคืนวันงานพิธีแห่ประจำปีนี้ ถือว่าเป็นงานรื่นเริงเฉลิมฉลองชัยชนะของพระแม่ ดังนั้นผู้ที่จะไปร่วมงานควรจะต้องแต่งกายให้มิดชิดและสุภาพหน่อย

สีเสื้อผ้าจะเป็นสีอะไรก็ได้ แต่มีอยู่ 2 สีที่ควรงดในวันนี้ ตามคำบอกเล่าของผู้หลักผู้ใหญ่ชาวฮินดูที่ผมนับถือได้กล่าวไว้ คือ

1. ไม่ควรใส่เสื้อผ้าชุดสีดำ เนื่องจาก สีดำนั้นเป็นสีแห่งความโศกเศร้า ทุกข์ระทม จึงไม่เหมาะแก่การใส่ไปในพิธีเฉลิมฉลอง
2. เสื้อผ้าชุดขาว เนื่องจากเสื้อผ้าสีขาวทั้งชุดนั้น เป็นของพราหมณ์ หรือ ผู้ที่ถือศีลพรหมจรรย์ และที่ผู้ใหญ่ชาวฮินดูมักพูดกันบ่อยๆ ก็คือ ชุดสีขาวเป็นชุดของคนที่เป็นหม้าย ซึ่งไม่ควรใส่ไปในงานเฉลิมฉลองถ้าเรายังไม่ได้เป็นหม้าย แล้วท่านพูดติดตลกกับผมว่า "ใส่ไปสิถ้าอยาก ไม่มีคู่หรือเป็นหม้าย อะ"

ดังนั้นสีเสื้อผ้าของเราที่จะใส่ไปในคืนวันนี้ จึงควรเป็นเสื้อผ้าที่มีสีสดใส เหมาะแก่การพิธีเฉลิมฉลอง
[HIGHLIGHT=#ffff00]อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา[/HIGHLIGHT]

รับความรู้กันอีกแล้วครับผม
ได้ข่าวว่าพี่กาลปุตรานุ่งผ้าโดตี้เนียบ เดี๋ยวจะแวะไปให้สอนนะครับ

ไม่ใช่ผมที่นุ่งเนียบ แต่เป็นเพื่อนรุ่นพี่ผมอีกคนครับที่นุ่งเก่ง

ผมอะนุ่งธรรมดา จับจีบไม่เก่งเหมือนรุ่นพี่ผมหรอครับ

ฟ้าเปิดแล้วยังไม่ออกเดินทางอีกเหรอครับพี่

Quote from: กาลปุตรา on October 17, 2010, 04:09:18
อีกเรื่องที่จะบอกเกี่ยวกับการแต่งกายไปร่วมงานเฉลิมฉลองในวันดูเซร่า ของวัดแขกสีลม ซึ่งเป็นสิ่งที่ชาวอินเดียเขามักจะแนะนำเราอยู่บ่อยๆ ก็คือ

ในค่ำคืนวันงานพิธีแห่ประจำปีนี้ ถือว่าเป็นงานรื่นเริงเฉลิมฉลองชัยชนะของพระแม่ ดังนั้นผู้ที่จะไปร่วมงานควรจะต้องแต่งกายให้มิดชิดและสุภาพหน่อย

สีเสื้อผ้าจะเป็นสีอะไรก็ได้ แต่มีอยู่ 2 สีที่ควรงดในวันนี้ ตามคำบอกเล่าของผู้หลักผู้ใหญ่ชาวฮินดูที่ผมนับถือได้กล่าวไว้ คือ

1. ไม่ควรใส่เสื้อผ้าชุดสีดำ เนื่องจาก สีดำนั้นเป็นสีแห่งความโศกเศร้า ทุกข์ระทม จึงไม่เหมาะแก่การใส่ไปในพิธีเฉลิมฉลอง
2. เสื้อผ้าชุดขาว เนื่องจากเสื้อผ้าสีขาวทั้งชุดนั้น เป็นของพราหมณ์ หรือ ผู้ที่ถือศีลพรหมจรรย์ และที่ผู้ใหญ่ชาวฮินดูมักพูดกันบ่อยๆ ก็คือ ชุดสีขาวเป็นชุดของคนที่เป็นหม้าย ซึ่งไม่ควรใส่ไปในงานเฉลิมฉลองถ้าเรายังไม่ได้เป็นหม้าย แล้วท่านพูดติดตลกกับผมว่า "ใส่ไปสิถ้าอยาก ไม่มีคู่หรือเป็นหม้าย อะ"

ดังนั้นสีเสื้อผ้าของเราที่จะใส่ไปในคืนวันนี้ จึงควรเป็นเสื้อผ้าที่มีสีสดใส เหมาะแก่การพิธีเฉลิมฉลอง

พอได้อ่านปุ๊บ ตัดสินใจใส่สีแดงเลยค๊าบบบ หุหหุ เด๋วผมจาแวะไปรับน้ำมนต์ช่วงบ่ายๆ นะคับ

แง๊ๆ ๆ  TOT"

คน เยอะ จั ง ไม่ เจอ พี่ ๆๆ ที่ น่า รัก เร๊ย ย "

น้าน น้อง  ใส่ เสื้อ ขาว ไป พอ ดี "

น้อง จะ เป็น หม้าย ไหม เนี่ย   55555+
Nu Tonnum~

ผมก้อใส่เสื้อสีขาวเหมือนกันครับ      
จิงหรอครับที่จะไม่มีคู่หรือเป็นหม้าย
เข้ามาอ่านกะทู้นี้ไม่ทัน เสียดายอ่ะ

เราก็สีขาว  ฮ่าๆๆๆๆ

แน่ะแน่ะแน่ะแน่ะแน่ะแน๊...